I'm so excited, so energetic today. But even before we continue, let's have a word of prayer. Dear God, we come before you. We thank you and we glorify your name, Jehovah God. Thank you for your protection. Thank you for your love. Thank you, Jehovah God, even for the gift of life. We don't take it for granted, Lord. We pray, Jehovah God, as we start our show, Lord, that you may start with us, oh God. Remember our listeners, oh Jehovah God. Out there, my father, that oh Jehovah God, you may meet them at their point of need, Father. In Jesus' name we pray and we believe. Amen and amen. Let's go straight to the songs. <music> I até I'm with you. cualkisogngkivukikisognsoghawacui e, upambanua irikiyawengile mpure mchawi wa maisha yakoniwewe mwenye uwe we my shame. asiyefanya kazi asile asiyefanya kazi uyanimwivie hafai katika chami yoyote jamani wala hafai kwenye nyumba ya bungu mchonganishinakojafetina upita nyumba hadi nyumba uponokishandugu kwa ndugu pabanisha jamaa kwa jamaa asiyefanya kazi ni mtu watodi money mm-hmm. mm-hmm. Wewe, hey. Muhando, hapo thank you so much my sister it's now that moment a man of god is ready. pastor peter osmhndohapmyin karanjfom karema motiumearibu na niko hapa karemamotiume tunahubiri njiri kutoka hapa kwa hivyo nataka kuwakaribisha katika neno la siku ya leo katika jina la yesu kristo natumaia kwamba mtabarikiwa kama vile mimi pia ninahitaji kubarikiwa na kristo kwa hivyo siku ya leo nina ujumbe ya kwamba usijidharao na usijidunishe kwa maana vile watu wanakuona sio vile mungu anakuona watu wanaweza kukuona mtu a lakini mungu anakuona wewe ni shujaa watu wanaweza kuona mtu ambaye haendelei lakini mungu anakuona mtu anaenda mbali jina la bwana lisifiwe kwa so, hivyo tutasoma no, neno katika kitabu cha waamuzi kumi na moja kuanzia hapo moja basi huyo yefta mgiliadi alikuwa mtu shujaa sana naye alikuwa ni mwana wa mwanamke kahaba giladi giliadi akamzaayefta mkewe huyo giliadi akamzalia wana na hao wana wa mkewe hapo walipokuwa wamekua wakubwa wakamtoa yefta na kumwambia wewe hutaridhi katika nyumba ya babetu kwa sababu wewe u mwana wa mwanamke mwingine ndipo yefta akawakimbia hao nduguze akakaa katika nchi ya tobu na watu mabaradhuri walikwenda na kutangamana na yefta wakatoka kwenda pamoja naye inasema hivi ikatukia eh, hapo wana wa amoni walipopigana na israeli wazee wa giriadi wakaenda kumtwaa huyo jefta katika nchi ya tobu wakamwambia yefta njo wewe uwe kichwa chetu ili tupate kupigana na wana wa amoni uh, biblia imesema vizuri ya kwamba huyo jefta mgiriadi alikuwa ni mtu shujaa sana jina la bwana lisifiwe lakini watu ambayo walizaliwa pamoja naye walisema ya kwamba yeye ni wa mwanamke kahaba hata walikuwa wakimtaja majina ambayo ni majina ya kudharauliwa na pia wakamfukuza katika nyumba yao ili ya kwamba asiridhi pamoja na nao kwa hivyo walikuwa wamejua ya kwamba huyu hakuwa wa nyumba yao na wakamudharau naakaenda nchi yambali yefta hakubishana pamoja na wao kwa sababu yeye alijua yakwamba yeye ni shujaa sana kama vile bibilia inasema yeye hakujali watu wanasema nini hakujali yakwamba amedharauliwa hakujali yakwamba yeye ni wa mtoto kahaba lakini yeye alijua ni shujaa hata siku yaleo nataka kukwambia watu wanaweza kukutaja majina watu wanaweza kukudarau watu wanaweza kukuondoa lakini wewe ni shujaa kuna kitu kilichoko ndani yako kuna kitu mungu ameweka ndani yako kwa sababu hawa wazee wa giliadi wakati shida ilipatikana waliona ya kwamba yule anaweza kuwasaidia ni yefta ambao walimfukuza kwa hivyo wakati mungu anaingilia kati wale watu ambao walikufukuza wale watu ambao walikuwa hawakutaki hawa tu ndio watakaosema mtu fulani ndiye anatufaa ula diye, anatufa. diye ta bariki katika jina la yesu kristo kwa hivyo usijidrarao hata wewe hata ingawa unaonekana umedunishwa hata kama huna masomo wewe usiwe na wasiwasi kwa sababu wewe ni shujaa huyu mugiriadi ambaye aliitwa yefta hata yeye haisemekani ati alikuwa amesoma sana lakini jambo ambalo limenakiliwa lime, lime ni yakwamba alikuwa mtu shujaa sana hata wewe namimi sasa vile mungu anatuona ni kile ambacho kiko ndani yeye hakushughulikia ndugu zake yeye hakuongea haku nawao mabaya yeye aliwaondokea tu alijua kuna wakati utakuja nayee ushujaa utaonekana hata wewe namimi kuna wakati utafika na sisi tutaonekana kilichoko ndani yetu ni lazima kitaonekana kwa hivyo wewe na mimi tusijidunishe kama vile paulo alimwambia timotheo usikubali mtu adharau ujana wako kwa sababu wewe ni shujaa hata mimi nawewe siku yaleo tusikubali mtu atudharau kwa sababu sisi ni mashujaa wa mungu huyu ambaye ni efta walipomwona ati ni, ni wamama kahaba waliona ni wamwanamke mwingine yeye sasa hata hatukuhitaji mali ya baba yake alihitajaalipewa nchi nzima na katawala watu wote waisraeli kwa sababu wakati bwana anaanza kukushugulikia watu wataona watu hawatazema vile vinywa vitazimwa kwa sababu mungu atakuinua kama vile alimlete yefta kutoka nchi ya mbali kutoka watu mabaradhuri watu ambaye hawana maana nhata ingawa alikaa kule yeye alikuwa bado ni shujaa kwa hivyo mimi na wewe kuna kitu mungu ameweka ndani yetu katika jina la yesu kristo ngasisi tutaendelea sisi tutainuliwa kwa sababu hata ingawa tunaonekana tunadunishwa sisi bado ni mashujaa katika jina la yesu kristo kwa hivyo ujumbe wangu ni yakwamba usijidharau na usijidunishe wewe ni shujaa na unaenda mbali katika jina la yesu kristo bwana awabariki sana baba katika jina la yesu kristo tunakushukuru baba tunakuinua tunasema ni asanti kwasababu yaneno lako kwasababu najua sisi ni watoto wako baba uinua ambaye akochini baba ninakuomba ukainue ambaye ako chini baba ukashugurikie wale ambao wanakungoja wale ambao wamedharauliwa najua yakwamba unawashugurikia wale ambao pia niwagonjwa najua yakwamba wamedunishwa wameambiwa hawatapona akini bwana una mawazo mazuri juu yao kata jia ak hawana uchumi najua ya kwamba unawashughulikia katika jina la yesu kristo kama vile ulishughurikia yefta hata ingawa alidharauliwa hata kama aliwekwa majina mabaya lakini wewe uliona shujaa naukamulete akawa mfalme hata sisi tutakuwa wafalme katika jina la yesu kristo tunaomba na kuamini amen Si a nma nĩtũlawa nĩ ngai nandũ nũndũ wa nguma mavinda ma ingĩ ngo ya kwatwame sya nguma nĩtũlawa nĩ ngai nandũ nũndũ wa nguma ngumaĩĩ e, ikaũsumbĩke nũtumo twĩka mbuma ithawa ngai ngumaĩĩ e, ikaũsumbĩke nĩũtumo twĩka mbuma ithawa ngai gakwaĩ namusũmbĩ weta wa nevukatileesa aakĩe numba neneyo sengũma kwaĩ namusũmbĩ weta wa nevukatileesa aakĩe numba neneeyo sengũma na ngai yeewa woo aĩenekita ng'ombe nĩsũmbĩ kwaĩngũma nangai tangombe nĩsumbi kwai nguma angi maitonothaitha mokilĩte mooko masumbikĩĩtwe nĩ vema yĩĩ ya nguma ngĩ maitonyothaithamokĩlĩtya mooko masumbĩkĩĩtwe nĩ vevaliĩ ya nguma ngumaĩĩ ikaũsungĩke nĩũtumo twĩka muma itha wa ngai ngumaĩĩ ikaũsungĩke nĩũtumo twĩka mũma itha wa ngai kbaisa ũimũnĩ matete mathayũ moo nũndũ wa nguma angĩ malikĩ ta ikundi mbaisya ũimũnĩ matete mathayũ moo nũndũ wa nguma kuma ĩĩĩĩ e, ika ũsũmbĩke nĩũtumo twĩkamũma itha wa ngai kumaĩĩĩĩ e, guamamawenguma nagumbaanangimea lyula kikonde nundu wa nguma nguma ningengani na noithama noithama gumaĩĩ ikaũsumĩke nĩũtumotwĩkamuma ithawa ngai gumaĩĩ ikaũsumĩke nĩũtumotwĩka mũma ithawa ngai mwĩyai ngumanĩsya yitonekana nĩ mũndũ mwĩa osa nguma no ũtayak n knsy ngai yivanie samusoni metho mũndũ ndatona i ũumwm nyanya wakuna muovosyae e, hey. hey, walina wathi wavosya walu kumanĩisya yesu wekana nasoniutonya mũndũ ndatonya umai ikausumbĩke niotumatwika mũmaiha wa ngai thank you you karanja May god bless you. that was a very powerful word karanjay eh, tumefika mwisho wa shoi yetu tunajua ya kwamba mmebarikiwa na kumbuka usijidharau sisi ni zaidi ya washindi washindib <mucho> mnanamavumbi niyoko emikononi mwa midamoyaumboa kwanininatesosana kwadiri yakobabaga kwa niyoko emikononimwa wacuwavaya fanyahimaunizaidi cuana naye sana tuligula pamoja tulisali pamoja kanisani pamoja bwana sifiwe kwa sana kumbe mmwezangu walikusuria kuniangamizas