blog talk radio My son, Manango, Doctor Makwengo, the Makwengo. You have seen how Kenya is bathing in the glory of God. Umeona jinsi Kenya ina diogelea katika utukufu wa bwaana. What can you tell Kenya in two minutes? We don't have time. Je, unaweza kuyambi anini Kenya kwa dakika mbili hatua wakati. I am very serious about these words, Papa. Nime manishosana kuyaozu haya maneno, Baba. Kenya do not know who is in the land. Kenya hawajui ninani aliye katika inchi. And because the Lord has revealed Angola, who is in the land? Na kwa sababu bana amefungulia Angola nani aliye katika inchi. Elijah moved from Bethel to Gilgal to Jordan to God. Elijah alitoka Bethel i Gilgal i kwa na Yerodani kwenye. So the prophet of the Lord is moving from here to. A of revival in Angola for the church to enter I see Kenya is open Ninaona Kenya i wazi. I see Kenya is ready Ninaona Kenya ningependa kunena kwa kiasi of a review juu ya urejeleo on some of the major urejeleojuu ya baadhi ya mitembeleo mikubwa mikubwa have been mikubwamikubwa ambayo tumekuwa tukishuhudia that we have witnessed ambayo tumeshuhudia tumeshuhudianingependa katika mhutasari nikaweze kuguzia kidogo kidogo baadhi ya yale mambo yaliyonyeti sana of this ya hii mitembeleo you that even as the Bible ya kwamba hata kama bibilia ilivyosema ya kuwa uvuvio wa nyakati za mwisho ungekuja There was a lot of kulikuwepo na ukubwa fulani kiasi And na kuchanganyikiwa In katika kuelewa what path will that ya kwamba huo uvuvio ungeifuata njia gani hasa There in the Bible, kuna ahadi katika bibilia zilizonena juu ya huu uvuvio na huu uvuvio well umesherehekewa vizuri kabisa kwa bibilialakini ili kuweka mkono wako on one thing in the Bible, kwa kitu kimoja kwenye bibilia na kusema kwamba ndio hiyo inayoelezea njia ya huu uvuvio ilikuwa ngumu kwa nini we knew one thing. kwa maana tulijua kitu kimoja kimojaya It kwamba itakuwa ya utukufu zaidi In ya zote kwa maneno mengine ya utukufu zaidi kuliko ya kwanza It itakuwa ya nguvu zaidi In other words, Power than kwa maneno mengine ikidhihirisha nguvu nyingi zaidi kuliko ile ya kwanza kwanzaitakuwa yenye mamlaka zaidi ya sanakwa maneno mengine ikidhihirisha mamlaka makuu zaidi kuliko ile ya kwanza and on and on and on. na kuendelea na kuendelea na kuendelea But to A map lakini kuchora ramani and say that this is where it will begin. na kusema kwamba hapa ndipo itaanzia and this is where it would end. na itaishia mahali hapa that was hiyo ilikuwa ngumu so, na basi sisi sote naweza kusema kusemasisi ni wanafunzi wa huu vuvio kwa maana tunajifunza juu ya mwelekeo wa huu vuvio udhihirisha ukuu wake span, na pia upana wake waekumaanisha kwamba upana wa huu vuvio na hata njia But I want to the lakini ningependa kutaja yafuatayo yafuatayomaanake katika Biblia, there I would like to pull out. kuna mambo kadha wa kadha anayotaka kutokeza and I am using this with you na ninatumia mazungumzo haya ya kwanza pamoja na nyi ili kutuleta sisi sote kwa msingi mmoja ya kuwa some key ya na tukaelewe mambo fulani yaliyonyeti juu ya huu vuvio najua kwamba ni mtamu sana to see it. To in it. kuhusika ndani yaekuhusika ndani yake kutenda kuishi it is very ni ya nguvu sana and na ya kufurahisha among the kuhesabika katika idadi that have been ya wale waliotembelewa lakini I would like to look at it ningependa kuiangazia from kutokea nje out a few things, bring out na kutokeza mambo kadha wa kadha ambayo yatatusababisha tukaudhamini huu uvuviotukaamukia suala kwamba huu uvuviosi wa si wa si haki yetu that this ya kwamba huu uvuvio is the ni mafanikio ya neema ya mungu mafanikio Of the, of the Lord. ya rehema za bwana kwa maana mara nyingi you dont know what you got. haujui kile ulicho nacho hadi ukipoteze ninasemaya kuwa mazungumzo ya usiku wa leo leokabla nipeane ujumbe yatakuwa kuweka zile alama za ulinzi To safeguard this revival. Hu, I know it's a custodian duty la of the participants la who have tasted of the goodness of this revival onja uzuri wa hu, to be able Kueza to safeguard it in the manner of propelling it, katika, know, of moving it forward. Njia ya mbele. And that's why Nadio mana, I want to mention this. Ya For example, Fano. i have spoken quite a bit in other nimenena kwa kiasi katika mataifa mengine in brazil kule brazilnimenena angola. angola chile chile finland finland sweden, sweden. Australia. Australia. new zealand, new zealand. However, many chileilandzkote kote mataifa menicamern Cameroon. nieria Nigeria pia And there is this thing I've said, na kuna kitu hiki nimesema nimesemaambacho nataka kukitokeza leo I said, nilisema the is in the Bible, ahadi iko ndani mwa juu ya huu uvuvio wa kuogofya zaidi Revival, the uvuvio wa kutisha wa kuogopwa kuogopwauvuvio wa kutengeneza ama kuvunjanilisema ya kwamba wakati bibilia ilinena kuuhusu manabii wa kale waliweka kalamu kwa karatasi walipoona maono ya uvuvio huu And in their Of na katika kuandika mausia yao, The holy of this magombo matakatifu ya huu vuvio walisema hivi hivikwa mfano hagai in two, katika mlango wa pili on to nine, mstari wa sita hadi wa tisa he says, asema the glory of this house, ya kwamba utukufu wa nyakati za mwisho wa nyumba huu utakuwa mkubwa zaidi utakuwa mkuu zaidi than the glory. kuliko utukufu wa kwanza he gives you a kwa hivyo hapo anakupatia kielelezo fulani he analisaidia kanisa kuwa na mahali pa kurejelea I may not know much. ya kwamba wenda nisijue mengi But I will know, lakini iwapo nitajuaukubwa wa uvuvio wa kwanza then I can my bearing, basi ninaweza kutengeneza mwelekeo wa wangu and now well, na sasa nielewe vyema ya kwamba huu utashinda ule wa kwanza lakini ukitazama baadhi ya vipengele vya mvua ya kwanza yuvia, rain. mvua ya kwanza uva That first rain had some of this, which I can off the tips of my fingers I can mention. Ilikuwa na baba ya kivi vipengele lava na wazaku taja taja kuharaka. Number one. Kwanza kabisa. ulikuwa uvuvio wa roho mtakatifu mtakatifukumaanisha uvuvio uliowekezwa kwa roho mtakatifukumaanisha uvuvio ulioendeshwa na roho mtakatifu kumaanisha ulisababishwa na roho mtakatifu sustain ulimwishwa na roho And number 2 na if you look at that pentecost ukiangalia pentecost which is says in the measure of heaven in the heavenly order of measure rabayo anasema vya vi it is lower than This one. ya kwamba ni chini zaidi kuliko Number hii said, ya pili alisema ukitazama huo uvuvio huo uvuvio wa mvua ya kwanza it was a ulikuwa uvuvio wa utakatifu it was kumaanisha ulikuwa unazunguka tu utakatifu By kumaanisha ulisukumwa na utakatifu ulidumishwa na utakatifu uliendeshwa na utakatifu wa mungu of the first kipengele kingine cha ule uvuvio wa kwanza so we may ili ya kwamba tukaelewe mahitaji matakwa ya hii viwango vya hii aliosema kwamba ni mkubwa zaidi kuliko ule wa kwanza ya tatu alisema kuwa uvuvio wa kwanza The cross of ulikita mizizi kwa msalaba wa yesu And in nutshell, na katika that means hiyo inamaanisha the of it mahubiri yake was the of the of the of of cross yakeyalikuwa mahubiri ya injili ya msalaba Meaning, if you look at the of that ukiangalia vipengele vya uvuvio huo it had all the ulikuwa na dhihirisho zote za kuusulubisha kuwa asili ya mwili kumaliza kumaliza asili ya mwili asili mbaya mbovu yani ule utu dhaifu ile asili ya dhambi lakini kinacholishangaza ni hiki Peter up petro anasimama and the na analeta kile kipengele cha nne kwayo and he says, na asema hey! Hey, repent hitubuni basi of your sins. tubuni dhambi zenuna hiyo inakuletea inakuleteakipengele cha nne nneya kuwa ulikuwa uvuvio wa toba and and on and on and on on tobana utaendelea na kuendelea na kuendelea na utaona uzuri wa huo uvuvio je hiyo inaathiri vipi utangulizi wangu kwa ujumbe nitakaopeana inaweka kiwango kwa ajili ya huu is that this one is more ya kwamba huu una mamlaka mengi zaidi katika vipengele vyote vilivyoorodheshwa pale kutoka pale From that kutoka kwa huo vuvio iwapo palikuwepo na utakatifu kama msingi wa muhimu muhimuuliodhibitisha uvuvio huu in the first rain, katika mvua ya kwanza basi anasema zaidi sasa lakini hiyo ni kweli kabisa Because if you look at what maanake ukiona kile ambacho kinatarajiwa this time we are about the, the mara hii tunanena kuhusu unyakuzi wa kanisa kanisayani kumalizia mchezo the grand ile tamati kuu kuvuka laini the of the of kuja kwake understand that the lord of us even greater na basi waelewe kwamba bwana anatarajia hata mengi zaidi kutoka kwetu more because the days are even more evil na zaidi sana maanake hata siku ni za uovu the sana. changamoto upon the uvamizijuu ya kanisa is even right now hivi sasa umeongezeka umeongezeka and so i want to to bring this to you na basi ningependa so now when you look at the bible, the bible biblical description of this revival, ukiangalia bibilia katika maelezo ya kibibilia ya huu, i want to in a nutshell, ninataka kwa mhotasari i have said this across the globe hata kama nimesema hii kote, kote duniani i may not have said it as repeatedly as repeatedly enough enough many times huenda sijasema mara nyingi vile inavyohitajika Kenya. and i know those of you listening are surprised at this. sometimes the message given to the other nations is in the front line and has not been spoken to kenya. but if you look very carefully at the visitation, of the cloud of God. Lakini ukita makini kabisa ule wa wingu la mungu. And now I am passing through the recent visitation. Na sasa ile ya hivi Giving sana. a short review. Tu you see. Waona? That that visitation. Of the fearful cloud of God. It bespoke the following. If you look at the book of Exodus where it's being spoken from inanenua, even Deuteronomy hata la torati. I'm not mentioning scripture now because that's not where we are at today. Where he talked to the children of Israel. Look at the following. When that visitation came to israel wakati mtembeleo huo uliwajia israeli it came at such ulikuja katika wakati ule when israel most needed direction. wakati israeli walihitaji mwelekeo sana they were in the process of being liberated out walikuwa katika hatua zile za kukombolewa and they were on the the journey to the promise na walikuwa safarini kuelekea kwa ahadi and if you look at the the in which the lord spoke with them na ukiangalia jinsi ile ambayo bwana alinena pamoja nao unfortunately for israel la kuhuzunisha kwa israeli apostasy began right away israelimwanguko ulianza papo hapo and so there was rebellion na basi kukawepo na uwasi, falsehood kukawepo na kunung'unika there were all forms of disobedience palikuwepo na kila aina ya kutokuti. to to extent that at one point they wanted to go back to egypt kwa kiwango ya kwamba wakati mmoja walitaka warudi misri and that is when Jehovah came down in this cloud of his glory naone wakati ambapo yehova alishuka chini katika hili wingu la utukufu wake and i said nani many times now you can see the mirror image of that wakati mwingi sasa unaweza kuona umbo la kiola hio in the church katika kanisa that when the lord decided to come down in his glory and visit This church of christ of christ ya kwamba wakati bwana aliamua kushuka chini katika wingu lake na kulitembelea hili kanisa la kristo la leo hii kote duniani there is a anasema kuna ujumbe asema if you look asemaukiliangalia kanisa katika saa hii see that she bears all the marks of the utaona ya kwamba limebeba alama zote za uwasi ambazo israeli lilikuwa nayo and I've these over and over again. na nimeyataja mambo haya mara na mara tena The of a false kuhubiri injili ya uongo The of injili ya ufanisi the preaching of a quick fix gospel mahubiri ya injili ya haraka haraka i i have a problem. I need a problem need quick solution and right now ati nina shida ninataka suluhisho papo hapo and yet we are seeing very clearly na ili hali tunaona kwa wazi sana that in every move of god sanaya kwamba katika kila mwondoko wa intention is always very simple kusudi kila mala ni rahisi kabisana wazi tena i want you back to me ninataka unirudie in whatsoever I say and do unto you. katika voyote vile inavyosema It shall be meant to draw you closer to me. And so you see very clearly that the lack of righteousness in the church has become a standard of measure of the level of rebellion in the church. And we have moved on Not to, to talk about all the other vices, the immoral dressing of women in the church. kunena kuhusu maovu mengine mengi hata mavalio ya usherati ya wanawake the that you kanisaiha i he where you you hear is with who made who made pregnant what all these things you see today vioja unavyoviona katika habari ambapo unasikia mchungaji alimtunga fulani mimba ama alianguka kwa dhambi za zinana fulani mambo haya yote mnayaona siku ya leo happening in the news leoyakitendeka katika habari and more and more more that i have enumerated na mengine mengi ambayo nimeyataja and i have said nimeyatajana nimesema of the rebellion that we see in this present day ya kwamba hizo ni ishara ni vipimio vile vinakuonyesha uwasi ambao tumeuona katika hili kanisa la siku hizi but you see, you you see might might as well say say that that we need to celebrate the the visitation of the cloud lakini pia waona unaweza kusema ya kwamba tunapaswa kusherehekea kutembelewa kwa wingu because you will say that that that that we are that generation that generation that so that sees, that was seen to be maana ke unaweza kusema kwamba sisi ndio kile kizazi kinachotamaniwa ambacho kilionekana ya kwamba kitatembelewa but i will say to you this lakini nitakwambia hili that just a moment hold it, kidogo, you kabla heke, did you know, kujua? that nitakuambia hiliya kwamba ngoja the wilderness ya kwamba wakati yehova alitembelea israeli jangwani in the same cloud jangwanikatika wingu rebellion kimsingi ilikuwa kukemea uasi did you know je uliwahi kujua I'm saying, hold it manake anasema ngojea before you blow the trumpets and begin to celebrate kabla upige tarumbeta na kuanza kusherehekea are you aware je unajua ya kwamba alipojitukuza mbele zao kambini he was instead asking a question unto them badala yake alikuwa anawauliza swali that who is it here ya kwamba je ni nani aliye hapa that can exalt himself or herself anayeweza kujitukuza awe ni wakike ama wakiume higher than me now zaidi kuniliko sasa because we see in the book of sasamanake tunaona katika kitabu cha hesabu chapter nine, hesabu mlango wa he says, asema The appearance of God's cloud. When the cloud settled, they encamped. Kambi. When the cloud lifted, wakati wingu lili inuka, they packed up their bags and moved on. And he finishes by saying, verse 23, Na kwa wa 23, that in so doing, Israel obeyed the command of God. ya kwamba katika kufanya hivyo israeli walitii amri ya mungu and so you see two different munguna basi unaona israeli mbili one israel that was totally disobedient unaona israeli moja iliyokuwa ya kutokutii kabisa antes before the cloud of his presence came kabla ya wingu la uwepo wake kuja and when the visitation of god himself arrives, na wakati mtembeleo wa mungu mwenyewe unafika then now you see, you see see The and the very and very very timidly obedient israel unaona sasa israeli tofauti iliyo na utii wa kunyenyekea kabisa utii ambao ni laini kabisa the israel that shows 1000 submissiveness israeli inayodhihirisha asilimia elfu moja ya na anasema ili wabidi wafanye hivyo manake hawakuwa wamewahi kuwa upande huu kamwe but when i look at the church today lakini nikiliangalia kanisa that the church is confronted with the same cocktail of kanisaninaona kwamba kanisa linakabiliwa na mfulilizo huo wa changamoto Where she has never been this way before ambapo kanisa halijawahi kuwa upande huu kamwe this direction of the rapture of the the rapture church katika mwelekeo huu wa unyakuzi wa kanisa and yet rebellion the stripes of church uasi umefanyika ndizo nyayo za kanisa don't mind kanisate usijali doesn't the bible say that uh, there is no condemnation for those who are in christ jesus si bibilia inasema kwamba basi hakuna hukumu kwa wale waliomo ndani mwa kristo you hear the church speaking scripture to try to try justify her position of sin na unasikia kanisa likinena maandiko kujaribu kujihesabia haki katika nafasi yake ya dhambi isn't this a holy congregation of the lord why are you rebuking them hili ni kusanyiko takatifu la bwana kwa nini walikemea and so listen precious people na basi sikizeni watu wa kwa kifupi tu ninapopitia hu mtembeleo wa kisumu nikiingia kakamega na saying asema, that if there is edorei asema ya kwamba iwapo kuna ujumbe wowote ambao kanisa linapaswa kuuchukua katika vyumba vya ndani vya moyo wake when when the glory of god himself, when god himself himself descends in his presence ya kwamba wakati his glory ya ya ya kwamba kwamba kwamba wakati mungu mwenyewe anashuka katika wingu la utukufu wake katika nguvu zake katika mamlaka yake then it is also the hour for total obedience basi sasa ni saa ya utiifu kamilifuna ninadhani huo ni mojawapo ya ujumbe muhimu kabisa ambao umejitokeza kuanzia new zealand finland all all the way from south korea Seoul, all the way to canada all the way to venezuela to chile kutokea south korea kwenda mpaka canada venezuela mpaka chile as i traverse the earth announcing and proclaiming this chilenapo kwenda kote kote kwa mataifa nikitangaza na kuamuru hu mtembeleo wa nyakati za mwisho see that clearly he brings out the the message on the hour beholds for total obedience waona kwamba anatokeza huu ujumbe ya kwamba saa imefika ya utii kamilifu that that that obedience obedience obedience is is not anything you plot through a formula, through a a formula theory that obedience is an obedience that has to crystallize in the the heart of the believer na huwa utiifu si mafikirio tu ya kudhania na kufikiria lakini ni utiifu ambao ni lazima ukadhihirike katika maisha ya muumini it must Be ni lazima ukaonekane in the way you conduct your lifestyle. katika namna ile ambapo unaendeleza maisha yako this is na hii ni ya nguvu if you consider the challenges, the the challenges wilderness that the church finds in ukizingatia jangu ambamo kanisa limejipata left on this side huku kushoto lina maadui on on the right on this side, she's kulia lina in the front on kiumbele yake hata halijui linakwenda wapihuku nyuma adui anamfuata vikali kumrejesha misri misrina mengine mengi yanalitendekea kanisa so it is true na basi ni kweli that this I am to the four of the earth. ya kwamba huku ti ambao ninatangaza kwa pembe nne zote za dunia truly kwa hakika unahesabiwa haki for it ya kwamba hii ndio saa ambayo kwa kanisa kufanikiwa ni lazima likawe na utiifu usiokuwa wa kawaida the lord Jehovah, kwa bwana yehova God of Israel, Israeli, the King of Zion. And so that is one of the messages that came through. I don't have time to preach this message, but I'm saying I am just overviewing, reviewing the visitations that have taken place recently before I give the message of tonight. basi huu ni mojawapo ya ujumbe ambao unajitokeza sina wakati wa kupitia lakini ninarejelea tu mitembeleo iliyotendeka hivi karibuni kabla ya kuwapelekeni kwa ujumbe wa usiku wa leo but key among them lakini nyeti katika hii pia if you look at the the bible in the book of genesis chapter 18, ukiangalia katika bibilia kitabu cha mwanzo mlango wa kumi na nane pia kuna ujumbe fulani wa muhimu mahali pale unaoweza kulielekeza kanisa kupitia huu mtembeleo maanake unapata ya kwamba wakati mmoja so kulikuwa na uavu mwingi sana sanakule sodoma, sodoma na gomora such that kiasi kwamba there was an kulikuwa na kilio that came kilichotoka duniani na kumfikia mungu mbinguni kwa kiti chake cha enzi katika chumba cha enzi cha yehova na waona haya He says asema ya kwamba kile kilio kilikuwa kizito sana Until God hadi mungu mwenyewe akalazimika akasema sitakaa hapa tena ukizingatia ule uzito wa kilio The threshold of outcry for this one, I must go down there myself. And you find that the Lord went, He said, He went on a fact. na unaona kwamba anasema bwana alienda kwa misheni ya kutambua kuchunguza kuvumbua kuchunguza said, na akasema kilio dhidi ya sodoma ni kizito sana juu ya dhambi ambayo sodoma na gomora wameanzisha na kuendeleza i will go down there myself nitakwenda kule chini mimi na nikajiangalilie mwenyewe and if i na iwapo nitapata the level of and abuses perpetrated ya kwamba kiwango cha uovu na matusi yanayoendelezwa is equal to the level of outcry that i have received kinasawazishwa na kiwango cha kilio nilichopokea then i will know what to do basi nitajua la kufanya kufanyana njia nyingine la kusema If I find that that the the level level of of has been commissioned is not equal to the level of outcry i have received iwapo nitapata kwamba kiwango cha dhambi zinazoendelezwa hakilingani na kiwango cha kilio nilichopokea then iwl alsoknow what to do basi pia nitajua la kufanya so it is always a fearful thing when god the father himself Down from his na basi kila mara ni jambo la kutisha zaidi wakati mungu baba mwenyewe anashuka kutoka kwa kiti chake cha enzi enzina ndo maanaake nilisema kwamba ninajua tuko katika hali na msisimko wa kusherehekea la, hold it lakini nikasema, hold it right nikasema ngoja a, kido. hold nikasema a, nikasema ngoja kidogo shikilia amani kusherehekeaainieangoikaeasii I say thing? je niseme kitu And i na nikasema down ya kwamba wakati wowote bwana mwenyewe anaposhuka chini Then you know basi unajua The ya kwamba sasa kanisa kanisalitakuwa likiishi machoni pa yehova nikana kwamba bwana ameshuka chini do a kit kufanya udadisi mkali in the katika kambi check who has not their shoes. kuangalia nani hajapiga rangi yake hajapiga pasi nguo zake na kupiga pasi lomizao na kupanga mask na kutalika mitanda haja simama kwa tenhnnikana kwamba bwana amekuja kuchunguza kwa kambi nani hayuko tayari kwa ile gwaride kubwa so I na kwa hivyo nikasema tukipitia katika matukio nilikokwenda kote kote duniani nalienda kote kote duniani ni kitafsiri nikipambanuana kutangaza mtembeleo huu wa wingu and key among winguna nyeti miongoni mwa vitu nilivyoliletea kanisa is that the from the earth ni, the earth lord at this hour ni ya kwamba kilio kilichotoka duniani kumfikia bwana katika saa hii kinasawazishwa na hata kinazidi kile kilichotoka sodoma na Gomora. and i went gomorana nikakwenda kote kote duniani likiliuliza kanisa je inawezekana kwamba ni kweli ya kwamba sababu ambayo wingu la yehova limeshuka chini na mungu mwenyewe je inawezekana ni kweli ya kwamba sababu ambayo mwenyewe ameshuka chini ni kwa sababu this hili kanisa has limetenda even greater sin dhambi iliyokubwa hata zaidi let me put it step by wacha anikaiweka vizuri hatua baada ya hatua je inawezekana ni kweli ya kwamba sababu aliyokuja mwenyewe ni ya kwamba hili kanisa has the sin limetenda dhambi ya sodoma na gomora it be true je ni kweli The he came, ya kwamba sababu aliyokuja ilikuwa na sisi mwenyewe ili kudadisi kujichunguzia kudadisikujichunguzia ni kwa sababu hikii kizazi kimetenda dhambi ya sodoma na gomora je inawezekana ni kweli that this hour, ya kwamba hii saa hawa watuhuenda wametenda dhambi ile ile of sodoma ya sodoma na gomora nandio maanake nikasema it calls your inaitisha umakinifu wako self kwa mahali pale pa kujichunguza why? kwa nini maanake wakati bwana anashuka ni jambo kuu sana You may want to it, yes. unaweza taka kusherekea nam. Yes, indeed, it is kweli kabisa ni ya kusherehekewa But lakini ya kusherehekewa you are in the right wakati umesimama pazuri and been going the globe na nimekuwa nikienda kote kote kotekote na nikililetea kanisa That let us then ya kwamba wacha sasa basi tukatubu juu ya dhambi za sodoma na gomora ambazo zimeingia kanisani lakini pia kuna kipengele kingine bado nikiwa ninanena kuhusu mtembeleo wa kisumu kisumuukitazama kile anachosema katika kumbukumbu kumbu la torati down, wakati wingu hili linashuka hata kutoka sikiza anachosema Israel, anaambia israeli me, Israel. ya kwamba nisikize israeli nchi munakoenda is not Egypt. sio misri so. anasema hivyo hivyosiyo na anasema that the land you are going to ya kwamba nchi mnakoenda ni nchi inayotiririka na maziwa na asali It is land of and ni nchi ya milima na mabonde nchi inayokunywa mvua mvuamoja kwa moja kutoka katika vyumba vya juu vya kiti cha enzi cha mungu And I have also gone the globe na vile vile nimekwenda kote kote dunianikulinenea kanisa About that juu ya hiyo in kuambatana na mtembeleo wa kihistoria wa wingu hili na nimesema katika mazungumzo hayo unaona kwa wazi ya kwamba bwana analinenea kanisa that the ya kwamba analipeleka kanisa this cloud, kupitia katika wingu hili of this cloud, kwa uongozi wa wingu hili the analipeleka kanisa into the land katika nchi ya uvuvio jeni iweke bora zaidi katika nchi ya mbingu zilizo wazikatika nchi ya mumiminiko wa kibinguni katika nchi ya kuungamanishwa na mungu Into the land katika nchi ya mazungumuzo ya kibinguni Not this time. sio mazungumuzo ya chini duniani mara hii hiisi kwenda katika mto nail na kuteka maji yaani majikule kuchota maji kwa hapa chini duniani kwa kujidumisha tu na kuishi maisha no, la anasema hivi It is That ni hile nji in ambapo kuna muungamanisho wa kijuu nawakoambapo mtwalizi wako ni yehovaambapo ku... kuna uvuvio na wingi wa neno ambapo kuna wingi wa mtiririko wa mafuta na divai and you see that in that na waona ya kwamba katika mazungumzo hayo Verses five to six. Well, now he's talking about the oil and wine church. We're in the church. That is in the oil and wine kumaanisha kanisa lililomo katika uvuvio wa mafuta na divaikumaanisha ni kanisa ambalo linaona utele wa kijinsia na linaona utele wa kiroho kirohomtiririko wa upako wa roho mtakatifu unatiririka of flowing nguvu za huo upako yani nguvu za hiyo divai mpya ambayo unatiririka That land are Jesus. watu wa nchi hiyo wanampokea yesu viwete wao wanatembea katika nchi hiyo vipofu wanaweza kuona virusi vya ukimwi vinaponywa uvimbe zinayeyuka saratani zinakauka Plus dry up na mengine mengi kabisa vidonda vinakauka ukoma unaponywa miguu na mikono inanyooshwa plus millions returning to jesus pamoja na mamilioni wakimrudia yesu and millions upon millions Are crying for righteousness and and when they they think about holiness they fall down and cry na mamilioni juu ya mamilioni wanalilia uhaki na wakitafakaria utakatifu wanaanguka chini wanalia i na nikasema that when he instructed israel through this wanaliana nikasemaya kwamba alipoelekeza israeli kupitia wingu hili this journey into the land of open heaven katika safari hii ya kuelekea kwa nchi ya mbingu zilizo wazi it was the of this revival yalikuwa maandishi ya uvuvio huu that he was taking them to a land of plenty and huuya kuwa alikuwa na katika nchi ya utele na Open heaven and direct conversation with uvuviombingu zilizowazi na mawasiliano ya moja kwa moja na yehova i said the church is being from that end yehovana right nikasema kwamba kanisa linaelekezwa kutokea mahali pale hivi sasawingu lile lile utukufu uleule mungu yule yule kusudi lile lile na anasema tazama kanisa umekuwa kwa mfulilizo umezoea hii ibada ya hapa chini Some yani kuishi tu maisha yasiyopendeza ya hapa chini duniani kuishi kwa ufanisi lakini wewe ni nani unipuuze je yawezekanaje kwamba hauoni ya kwamba ni na kupeleka katika nchi inayotiririka na mafuta na divai Where there is no shame. ambapo hamna aibu Where now you are to me. ambapo sasa unaa nami moja kwa ma ambapo mazungumzo yako ni ya and kibinguni any god and man na muunganisho wowote wa kibinguni kati ya mungu na mwanadamu Always kila mara ina kiashiria cha kwa maneno mengine alikuwa akiambia sraeliya kwamba nchi mnakoenda si nchi ya uhusiano wa kimzaha You the the the the water of the Nile a bit you god ya kwamba si nchi ya ibada tu ya kimzaa ya hivi hivi ambapo unaabudu maji ya nail kidogo unaabudu miungu ya jua unaabudu miungu mingine farao si hivyo miungu hata za miungu za piramidi anasema inchi ya kwamba nchi unakowapeleka ni nchi ambako ni lazima ukajikusanya vizuri kwa maana anamalizia pale chini na kusema ya kwamba na nikawaletee mvua yenu katika nchi yenu in katika majira yake and if you doing that, na ukiendelea kufanya hivyo kulitii neno langu my decree, na kuyaweka mausia yanu na, na kufuata maagizo yangu I shall you the rain in your land, nitaendelea kuwaletea mvua nchi yenu in katika majira yake kumanisa haitacelewa na anasema utavuna nafaka, yours, fodder, na aka divaini yako na anasema pia mombe inachakula na mtakula na kushiba so na basi analinenea kanisa pia piakupitia wingu lile lile sasa asema ya kwamba sasa if there was type of worship, iwapo palikuwa na aina nyingine ya ibada Am, ambapo wanawake walikuwa wanatembea uchi kanisani right. manabii wa uongo wakidanganya kulia na to like. unaenda kanisani unasema leo usijisikii jumapili ijao nitaona vile nitajisikia maybe let me go go ahead and just go to lake naivasha, lake nakuru unasema wacha tu basi niende tuseme kwa ziwa naivasha maziwa nakuru uh, this sunday Uh, I, I think I just will take an excursion. If you have been used to that type of worship, where let me go here. There is a prophet here on this side who is prophesying good things to people. And he says, Hey! Na so hey. a seed. And I'll give you a prophetic word. And, and you run there, so a little seed you catch, a little sweet word. Eh? So if you have been used to that. worship worship worship nile worship, the worship of River nile. anasema iwapo umezoea hiyo ibada ya nile, that egyptian worship hiyo ibada ya kimisri telling the church, the church land where i am taking the church now ya kwamba nchi ninakolipeleka kanisa sasa not misri ii kumaanisha in kumaanishakule yerusalemi there is no river nile. hakuna you mutonailkumaanisha afadhali ujifunze to uabudu asa kukaa kusimama katika uhaki na mungu that the may remain munguna kwamba mbingu zikasalie wazi the land going to, manake nchi mnakoendainategemea yehova kikamilifu kuishi asilimia elfu mojana basi huo ni ujumbe mkuu kabisa kwa kani The as we fear towards the coming of the Messiah, the rapture of the church, he's saying, We are now entering the deep zone, the deep sea. sasa tumeingia katika vilindi vya bahari ambapo sasa we have to totally depend sasani lazima tukategemee mbingu kabisa kabisa where we ambapo hatuwezi kamwe. to fool around kamwekujimudu kuchezea hizi mbingu zilizo wazi I, i think that there is any place where, uh, Clear warning has been sounded to this church. To preserve this mighty historic revival we are seeing now. Then this is it. Because so saying, We are now entering the deep. sasa tunaingia vilindini Where we have to depend ambapo ni lazima tukategemee asilimia elfu moja kumaanisha mawasiliano na mungu iyo ni laini lazima ibakie ikiwa wazi tena dhahiri in any case, katika hali yoyote ile the same god that takes people to heaven. ni mungu yule yule awapelekae watu so we are talking about the the the the the church church church church that enters in in in angola we are about the church in cameroon, we about cameroon canada australia new zealand the church all over the earth na kwa hivyo wapo tunanena kuhusu kanisa ambalo linaingia kote kote duniani angola canada cameroon in kenya. kanisa barikiwa la kenya if you are planning to go to go heaven iwapo unajipanga kwenda mbinguni please tafadhali let us keep this, portal, this vein open wacha tukaweke hii tundu ikiwa wazi that we may continue the communication ya kwamba tukaendeleze mawasiliano with the king of heaven na mfalme wa mbinguni and let us know one thing na tukajue jambo moja that it is through this same entrance mojaya kwamba ni kupitia hiki kiingilio that brings the rain, inayoleta mvua glory utukufu wa nyakati za the church will enter into heaven ndipo kanisa litaingilia so really you have to keep it open kwa hivyo ni lazima ukaiweke so some of the snapshot the review, the quick review of the highlights. kwa hivyo hii ni baadhi ya zile hoja sisitizo za urejeleo that i have been speaking across the globe with regard to this in kisumu ambazo nimekuwa nikinena kote kote duniani kuambatana na hu mtembeleo wa kihistoria wa kisumu may the lord bless you over bwana na awabariki kote duniani Church of Christ. kanisa la kristo remember you are still the bride of kumbuka kwamba wewe bado ni biarusi wa There is no other hakuna mwingine so you rather get your act kwa hivyo ni afadhali ukaji And embed yourself on those key fundamentals that i raised regarding the first na kujiegemeza vilivyo katika vile vipengele vya kwanza vilivyonyeti toba holiness uhaki, the cross msalama, the blood, damu, the holy vilivyonyetiobatakatiudamuroho mtakatifu Shalom. Shalom. umeona kwa wazi kabisa very clearly we have seen kwa wazi kabisa tumepata kuona what the lord is speaking kile ambacho bwana ananena and we seen na tumeona that uh, ever since we had the other night vigil, ya kwamba tangu wakati ule tulipokuwa na kesha mara ya mwisho that conversation hayo mazungumuzo much has happened. mengi yamekwisha kutendeka and, uh, The Lord has been taking me across the globe. Nabona, amekuwa kini peleka kote kote duniani. The ends of the earth. Kwamii shoyo ulimwengu. And in that taking me across the globe. Nakatika kule kuni kote kote duniani. These are the oracles he has been speaking. Hayandio mauseya amabayo amekuwa kinema. Releasing. Akiachilia. And these are the instructions. na haya ndiyo maelekezo ambayo amekuwa akililetea kanisa i no greater than the, of the cloud. na tukaona kwamba hakuna mtembeleo mwingine mkubwa zaidi unaoshinda mtembeleo wa wingu And inside na ndani mwa huo mtembeleo is a ni ujumbe wa nguvu kabisa And if you put what we have just seen in the past segment na ukiweka pamoja yale ambayo tumeona katika awamu iliyopita huwa ujumbe It bear the inabeba vile vipengele vya ujumbe wa kweli wa saa hiii kwa nini ninimanake ukisikiliza kila kitu kilichosemwa mle ndani that that is the the only message that can be given to the church at this hour huo ndio ujumbe wa pekee unaowezo wa kupeanwa kwa kanisa katika saa hii in other words, I'm saying nobody can give the church another message hiikwa maneno mengine ninasema hakuna mtu anayeweza kulipa kanisa ujumbe mwingine katika saa hii if you listen to how the the lord is bringing it through unto the church hiimanake ukisikiza vile ambavyo bwana anauleta kwa kanisa ana nena kuhusu yafuatayoanalijenga kanisa analijenga kanisa the means. kufuatia njia zifuatazo By the the kwa kulichonga kanisa zaidi By the kwa kulitakasa kanisa hata zaidi refining the church father kwa kulisafisha kanisa zaidina kuelekeza upya njia ya kanisa katika saa hiina ni ujumbe wa kupendeza wa kimbingunimanake kimsingi umetiwananga kwa toba na kugeuka kutoka kwa dhambi And na anasema that only by reestablishing anasemaya kwamba ni kwa kuimarisha tu upya utakatifu in the heart of the katika moyo wa kanisa Can the church of at this hour ndipo kanisa la kristo katika saa hii Her heavenly inheritance. In other words, we establish her heavenly bearing direction. And so, it's always a beautiful thing to be visited by Jehovah. I would have loved to mention one other last thing. Because, at one time again. katika wakati mmoja mara tena wakati utukufu I'm here wa bwana ulipotembelea ninakumbushwa mahali hapa hapajuu so ya mtumishi wa mungu ambaye misheni yake inaambatana moja kwa moja na huu mtembeleo and his name is moses the man of god na jina lake ni musa mtu wa mungu and in nutshell, he mungukwa muhtasari asema hiviya kwamba huhu utukufu wa uwepo wa yehova came but this time In form. ulishuka lakini mara hii katika namna tofauti and himself right there inside na akajitambulisha mule ndani moja kwa moja and he came this time around as the fire. na mara hii alikuja kama moto ulao but when he came and he down lakini alipokuja na akashuka chini In the of Moses. katika uwepo wa musa the bush is kichaka kinaungua But there is no incineration. Lakini hakiteketei. And when Moses went to check. If you look at the engagement that the Lord himself in this glory had with Moses. Utukufu alikuwa nayo na Musa, there is a message. Unto the church. Kwa because you hear him say. Kisena, after the glory came down. That Moses, Moses. Yekoba, Musa, Musa. Don't. usikaribie hata your vua viatu vyakomanake so mahali usimamapo sasa ni mahali patakatifu na nimekuwa kote kote duniani this to the nikiliambia kanisa hayaya kwamba katika mazungumzo hayo na musa you see very any speck of a doubt. unaona kwa wazi kabisa pasipo kushuku kokote ya kwamba wakati wowote wa utukufu wa bwana unashuka mahali fulani unatakasa mahali pale and the na kuwaweka wato hao wakfu walio pale maanake hiyo ilikuwa ya nguvu sanmaanake alikuwa nae sasa ya kwamba nimeshuka hapa chini This place has now converted mutated into holy ground mahali hapa pamegeuka kuwa mahali patakatifu by my patakatifukumaanisha kwamba sasa pametakaswa na uwepo wangu And so when you look at now now the at hand, the one we are holding na sasa basi ukiangalia ule mtembeleo ambao tunashughulikia hivi sasa it speaks the same inanena vile vile In words, saying, kwa maneno mengine anaa kwa kanisa Hey, kwamba amba hey, kanisa la kristo kanisa la kristo kristobiharusi wa kifalme wa kristo kristobiharusi wa kikuhani wa waabiharusi wa kifalme wa mungu usikaribie hata don't usikaribie na viatu hivyo vua hivyo viatumanake mahali unapoabudia sasa unaposimama sasa in Hebrew. katika kibrania the Lord. kusimama mbele za bwana To it means unto the inaashiria kumhudumia bwana bwanakwa maneno mengine kanisa la kristo kanisa la kristo kristoewe hey, hey. biarusi wa kifalme bride of God. biarusi wa kifalme wa mungu usikaribie hatavua hivyo viatu vichafu For the place where you stand now. manake mahali usimamapo sasa Behold, tazama holy ni mahali patakatifu kwa hivyo unapotazama ule mtemeleo uliotendeka kisumu it's a ni mtemeleo wa kupendeza ambao uko ndani ya kanisa ulitendeka kanisani so the basi ujumbe ulioma mle ndani hey, ni kwamba hei House of the Lord ya has now been sanctified. Sasa imetakaswa. In other words, hey, Kwa hey. The house of the Lord ya has now become sasa imefanyika mahali patakatifuna nafikiria huo ni ujumbe nyeti kabisa ambao unapaswa kuenea kanisani katika saa ni maana ya kweli ya mwamusho kumaanisha je haujui that we are now on ya kwamba sasa tumesimama mahali patakatifu patakatifna no, unajua unapokuwa tu mahali patakatifubasi ibada yako lazima iwe takatifu so, this is a very na basi huu ni mwamwisho wa nguvu kabisa na, na unaona kuna mengi kabisa hapo kwa mfano kondoo wa yethro ambao musa alikuwa anawachunga wanaosawazishwa na mali ya hapa chini duniani And when this na wakati mtembeleo huu see the of of moses. basi unaona kubadilishwa kwa kitambulisho cha mose change of direction for moses kubadilishwa kwa mwelekeo kwa mose and change of lifes mission na kubadilishwa kwa misheni ya maisha yake kumaanisha mwito ulikuwa papo hapoje yawezekana ya kwamba ya sasa bwana anabadilishia kanisa the he is kanisaena tazamasasa nalitaani kanisa. hallelujah hallelujah and then you move further on and you see the things that you may think now you can impute it for yourself what constitutes the rotten sandals the dirty sandals alafu sasa wewe mwenyewe unaweza kujijazia vile vitu ambavyo vinamaanisha viatuvichau dhambi za ngono of ngonouchi wa wanawake na wanaume wanumeushoga kanisaniuchawi kanisani, in church, kanisani, in church, kanisani passion, upotovu and all those things, the gospel of na vitu hivyo vyote injili ya ufanisi you, i wonder, wakati mwingine nashangaa i wonder how come the church see najiuliza kwa nini kanisa halioni that, that road on is the wrong road destination ya kwamba hiyo barabara ambayo kanisa lipo ni barabara mbaya linaenda katika njia nyingine tu and the ship of Jethro, basically the wealth of of basically wealth the world na wa yetro kwa kimsingi ni mali ya duniani maybe in sweden labda sweden your ship of Jethro is that second home you have in norway labda hao kondo wako yetro ni nyumba ya pili norway vacation home in portugal boma la kilikizwa kule portugal I don't know what it is. Maybe it's your job. Maybe it's your nation that you're attending. My passport, my Swedish passport. Pasi my Finnish passport. Swedish, ama pasi I'm attending it. Ya and then you lose focus. Alafu on why the Lord ever created you. But you know, He's talking about the reconnecting of the church back to her. Initial mission. Because ya remember, kwanza. I rescued you from the water from the beginning for this mission. Kwa kwa Let's get back to the mission. And then, as you move further on, Na kisha you see that all the Lord is speaking about is holiness. waona kwamba kile ambacho bwana kuvua viatu nimesema ni ishara ya unyenyekevu na pia utakaso na kuwekwa wako so na mengineyo. but uh, as i begin this new message now, lakini sasa ninapoanza huu ujumbe mpya i want to quickly go through the vision of may 4, 2014. ninataka kwa haraka kupitia maono ya mei tarehe nne elfu mbili na kumi na nne Now, in that vision, this is what happened. The Lord spoke by voice from heaven, the loud voice. And He said, Look, the Messiah is coming. Masihi And then He said, But see, the church is not ready. Kanisa Haliko tayari. and I remember I was in Kenya here in, in Kenya. that tremendous conversation of the Lord and he was saying look the church world over uh, in fact the deeper unfolding that he gave me in that vision is that look, the church out there, the church world over, is not yet ready. Nabasi kila elichoni patia ufunuo wa kilindini wa haya maono ni kwamba alikuwa na sema kwamba tazama kanisa la kote kote duniani huko inje halikota yari. And I remember very well inside that vision. Nani nakomuka viuma kabisa katika maono haya? The Lord made my heart feel the grief He felt. bwana aliusababisha moyo wangu uhisi ule huzuni aliokuwa nao ye. out of the the the the fact that is is coming but the church the entire church entire there is not yet ready kutokana na suala ya kwamba tazama masihi yanarejea lakini kanisa lote kule nje haliko tayari and made me feel the the way he felt the very deep sadness na akanisababisha ni hisi vile alihisi huzuni ya ndani sana And then Nakisha He made me fall down on the ground. And so I fell down on the ground. And he made me weep. Very bitterly out of the fact that look, the Messiah is coming, but the church world over out there is not yet ready. And so I think that becomes a very major bearing. I want us to use that as our point of reference. for the message that I'm launching tonight na basi ninataka nitumie hiyo kama alama yetu ya kigezo katika ujumbe ninawaletea usiku wa leo launching a very significant message tonight ninaanzisha ujumbe ulio muhimu kabisa usiku huu and and going going to to walk you step by step by be very long and very long deep naenda kuwatembezeni hatua baada ya hatua itakuwa ndefu sana tena ya end of this message kilindinilakini mwishoni wa ujumbe huu you and i wewe pamoja nami to one common point of convergence A point where we will all tutafikia mahali fulani ambapo wote tutawafikiana ambapo tutakuwa na makubaliano mamoja That this ya kwamba hii kwa hakika was ilikuwa ya muhimu okay. he says, kwa maana anasema ya fuatayo the is masihi anakuja but the church world over lakini kanisa la kote duniani dunianihaliko tayari and see there is a bitter bitter now now look at this now. It says bitter sadness bitter tazama hii sasa anasema uzuni ya uchungu kulia kwa uchungu so this, this to me is very powerful na basi hii kwangu ni ya nguvu i were out today to go sanaiwapo ningekuwa ni na kusudi la kupitia maandiko leo to to read scripture to establish scripture establish in these kusoma maandiko na kudhibitisha maandiko katika misemo hii the that comes to heart andiko linalokuja moyoni is chapter 19. ni ufunuo mlango wa kumi na ti e69 mstari wa sita hadi wa tisab there manake mahali paledess the joy and anazungumzia furaha isiyokuwa na kifani inayoangukia ayani majeshi wa mbinguni before na katika maelezo yake unaona akielezea furaha ambayo haijawahi kuonekana kuonekanaana ananena kuhusu kusherehekea kunakolipukaambako hakujawai kun katika namna yake ya kuielezea and he says asema, when you hear the reason that celebration is being dispensed kuielezeanasemaunaposikiza sababu ya hiyo sherehe heaven inadunda dunda then you hear them shereheambayo inadundadundabasi unasikia wakisema for for the the the the the day of the wedding of the lamp, for the wedding of wedding wedding lamb has come kwa maana arusi ya mwanakondoo imekuja but if you go further, then he gives even the downstream, hmm? the downstream of that Celebration. underpinnings. For so the wedding of the Lamb has come. And his bride has made herself ready. And then he mentions all the small items, the major items, the fine linen, bright and clean. But the key thing I want to bring out here is that when the church is ready, then there is joy unspeakable as that day. bila shaka anaendelea anataja vile vipengee vya ndani kama kitani safi lakini kile kitu cha muhimu ninataka kuleta ni ya kwamba wakati biarusi wa kristo ako tayari basi kuna kuwa na furaha as as as we advanced towards that day it it matures and tunapoelekea kwa hiyo siku inapokomaa na inapowadia but now now i understand even better now that however when the church is not ready lakini, then there will be unbelievable sadness lakini sasa ninaelewa kilindini zaidi ya kwamba iwapo kanisa haliko tayari basi kutakuwa na huzuni nyingi sana i want to develop my bearing on this teaching tonight ninataka kutengeneza mwelekeo wangu kwa haya mafundisho usiku wa leo based on this Kulingana na Based on the fact that she is not ready. Kulingana na kwamba, and the key elements that come out, what automatically shoots out, moja kwa moja. is why is she not ready? Kwamba, kwa nini what is stopping her from being ready? Where is the problem? Shida what is the problem? Shida ni ipi? I mean, those are automatic questions that shoot out towards you when he says. She is not ready hayo ni maswali ambayo yanajitokeza kwako kwa moja kwa moja yanaposema kwamba hayupo tayari and you you summarize some of i i know you can say, but I know why lakini unaweza kujifupishia na kusema lakini najua kwa timothy chapter three spoke about it timotheo wa pili mlango wa tatu alinenea unaweza kusema spoke about the decay of this last day alinena kuhusu muozo wa siku hii the fine ingredients of the apostasy of apostasy this hour alinena kuhusu vikolezo vya mwanguko wa say but thats apostasy kwa hivyo unaweza kusema kwa kirahisi lakini wosi ni mwanguko kutoka kwa imani talks about the finest ingredients that would ana nena kuhusu zile hoja za ndani ndani ambazo zitaelezea mwanguko wa sahihi ya kwamba watu watapenda pesa. Of self. A form of watakuwa na umbo la uungu lakini wakikosa utakatifu wakikosa nguvu za roho tkatifwatakuwa watengenyajiwatakuwa kwa usherati na husuda Dysension. watakuwa kwa uovu Jealousy. wivu 恩的。 asira matumengine mengi that way unaweza kuiweka walakini nakwambia si rahisi namna hiyo and that's why today i want to break it down na ndio maanaake leo ninataka down ya kwamba tukaelekee the kwa zile hoja za ndani ndani the ndanindaniza sababu ya ni kwa nini haliko tayari and in this na katika mazungumzo haya i want to talk about the following nataka kuhusu kunena kuhusuyafuatayoninataka kuzungumzia kwa nini hayuko tayari tayarikwa kuangazia yafuatayo at the, kuangazia ya at the of pastoro kuangazia Sifa za uchungaji. That have been flouted today. Ambazo zimetupiliwan bali skuhize. Let me put it another way. What I want to look at. Ninataka kuangazia. What ought the pastor of this hour be? J, mtungani wasahi auenam nagani. What characteristics have today's pastors? Nitabi azipia ambazo watungani wasikuhize. Missed. Wamekosa. for the church not to be ready kwa kanisa kutokuwa tayari for apostasy to flourish and thrive in the church kwa mwanguko kuna wiri na kudhibiti kanisani because in my conversation you write away see kanisanimanake katika mazungumzo yangu unaona moja kwa moja that responsibility ya kwamba majukumu Are the pulpits. But you know, as I look at this before I begin, look at why the church is not ready. And then now examining what are those marks, what are the qualities that. the the pulpit has missed, not to prepare nikiangazia kwamba ni sifa zipi ubora upi ambao madhabahu yamekosa kwa hivyo hayajaliandaa kanisa so i am going to talk about the qualities of today's pastor kwa hivyo ninaenda kuzungumzia sifa za mchungaji wa leo ubora ambao mchungaji wa leo hii anapaswa kuwa nao but as i discuss those naolakini inapozungumzia sifa hizo them ni na kuchambua upana wake na urefu wake na utajiri wake going deep and going wide and going going wide up about this na kuingia kilindini na kuenda kwa upana na juu and covering his entire expanse na kufunika upana wake wote bringing it to the church of christ wotena kuliletea kanisa la kristo usiku the ya kwamba likajue As i do so napofanya addressing the pulpit nikizungumzia plpit this is what todays pastor stoo to be nikisema kwamba mchungaji wa leo hii anapaswa kuwa hivi and has it. na ameikosai he can pick or she can pick or the pulpit can get her bearing again kumaanisa kwamba madhabahu yanaweza kupata mwelekeo wake upya tena lakini hivyo look at what is going to come unapofanya hivyotazama kile kitajitokeza unaenda ya kwamba kwa hakika nazungumzia pia ninazungumzia sifa za uongozi wa kanisa you you also understand pia utaelewa that if you are a church kanisapia utaelewaya wamba iwapo ewe ni mzee wa kanisa is you addressing. ni wewe ni if you, you. utaona kwamba haya mazungumzo ni kati yangu na wewe find out utagundua that if you are an evangelist, ya kwamba iwapo ewe ni mwinjilisti you are at the of my focus, my focus conversation uko I am talking to you. Nina but most importantly, sana you'll find that utagundua. this conversation in as much as is directed to the qualities of pastor haya mazungumzo hata kama sana sana yamelengwa kwa sifa za mchungaji the quality the, za the quality of pulpit sifa za madhabahu the quality of of church leadership of this hour sifa za viongozi wa kanisa wa saa hii you find that essentially utagundua kwamba i am talking kimsingikwa hakika ninazungumzia washirika kwa nini because these qualities kwa maana hizi sifa when i begin to go step by step from number nikianza kupitia hatua kwa hatua You'll find that there are the same features and utapata kwamba sifa zile zile na tabia zile zile that define salvation ambazo zinaelezea that ought to have been embodied in the salvation the salvation uokov ambazo zilipaswa kuwa katika uokovu ambao kanisa linao leo hii and when you go deeper na ukiingia i continue discussing this ninapoendelea kujadili find that I'm actually about utapata kwamba kwa hakika inazungumzi it is that the the holy spirit bestows upon upon church today si, upon the believer sifa ambazo roho mtakatifu anazileta kwa kanisa leo so nobody ni. can escape this this sharp message of this night kwa hivyo hakuna mtu anaweza kuhepa huu ujumbe mkali wa usiku are in America, hata uwe marekani finland uwe finland uwe australia australia new zealand, new zealand zealand south south korea south korea all the way to slovakia Mpaka, slovakia italy italy united states marekani austin texas austin texas whether you are in virginia, Uwe, maryland, Uwe virginia maryland you are in baltimore, baltimore new york city new york city you are in latin america brazil, brazil whatever it brazil. does not matter hi you will find that i am alive to you My conversation is alive to you so i want to look at these very important qualities of the pulpit and of salvation that the church has missed to to cause her not to be ready kwa hivyo ninataka kuzungumzia hizi sifa nyeti kabisa za madhabahu na za uokovu ambazo kanisa limekosa na basi haliko tayari Hallelujah. Hallelujah. before i look at these qualities kabla niangazie sifa hizi i want to say the following ningependa kusema ya i begin navigating myself from point number kusemay all the way to point number ya kwamba ninapoanza kujiendesha taratibu kuanzia hoja ya kwanza mpaka ya themanini na mbili utahisi ni kwamba unasikia sauti nyingine inside this nyinginendani kabisa ya ujumbe huu that that is telling you that what this message huuinayokuambiaya wamba kile ambacho ujumbe huu unasema that it is reminding you ya kwamba unakukumbusha That Christ Jesus ya kuwa Yesu must be seen in you. Ni ndani yako. In fact, that becomes the standard, the benchmark, the threshold, yana, the irreducible minimum. Kila he is saying Asema, that this whole thing will also affect. evangelism ya kwamba jambo hili lote litaathiri pia uinjilisti kumaanisha katika vyovyote vile ambavyo hizi sifa zitakuwa to the pastor kwa mchungaji and then to the congregation mchungajialafu pia kwa washirika they the yanaweka kwa mhutasari yafuatayo for you to lead people uwezo wa kwako wewe kuwaongoza watu as the light of christ kama nuru ya kristo in this dark world katika ulimwengu huu people around you kwa kuwaleta watu walio karibu kuwakusanya watu kwako kwa lengo moja kogu, toba mojawokovutobaufalme wa mungu at the same time, na wakati huo huo Confidence in them to take the step. kuchochea ujasiri ndani yao wakapiga hatua that is hiyo ni ya nguvu kabisa that is hiyo ni kuu any definition that can bring out evangelism iwapo kuna maelezo yote ambayo yanaweza kuchambua winilisti ni hiyo to to have the kuwa na uwezo wa kwenda mahali fulani them to see christ in you, na kuwasababisha waone and yako. Them to them you na kuwakusanya kwako they to you wanapokuja kwako kwakowanaona kwamba unakusudi moja una kusudi mojaakatifu utakatifu utakatifu and then na kisha uwachochee ya kwamba waifuatilie <laughs> That's very powerful. Hiyo ni sana. So I want to look at the qualities of today's pastor. Na basi sifa za In other words, the qualities of salvation. Kwa ni sifa za I think I think this really befits this hour. Na hii because we have all been called. Because this is now the hour of equipping and empowerment. Hii ni na okay, the first quality that. The pastor and the Christian. I'm going to be mentioning the word pastor, but you should just know it's the Christian. The first quality that today's pastor ought to have had for the church to well prepare. sifa ya kwanza ambayo mchungaji wa leo hii alipaswa awe nayo ili kanisa likapate kujiandaa that the lord may may not speak to me the way he spoke on o Yok- hya kwamba bwana asiweze kuninenea kama vile alivyoninenea tarehe nne ya may elfu mbili na kumi na nne if yo aea of this hour, for this ya kwamba iwapo wewe ni mchungaji wa saa hii you you you must must exude when people look at you and they they see see your practice they must see you piling out dispensing ni lazima ukadhihirishe yni watu wakikuangalia tu watazame vile unaenenda lazima waone unaangaza unamwaga quality number one, sifa ya kwanza that you must have a una biblical faith na ni ya kwamba ni lazima ukawe na uaminifu mkali wa and you see that's a very powerful already there na unaona kwamba tayari hicho ni kipengee cha muhimu kabisa mahali pale because right there he's about three very important features mahalipalemanake mahali pale ananenda kuhusu hoja tatu za muhimu sana he's about meaning ana-not fearing sanaananenda kuhusu kali kumaanisha yenye ujasiri bila and kuogopa and biblico na anasema ya kibibilia it has to be around the word, around kuma, the word bible ni lazima iwe imekwezwa kwa neno kwa bibilia alafu anasisitiza uaminifu so he's saying essentially kwa uaminifuwa hiokmsingi anasema If you look at that statement, a fierce ukitazama hiyo kauli ya kwamba uaminifu mkali wa kibibilia kwa maneno mengine analenga uaminifu has to be faithful anasema kwamba kwa hakika mchungaji wa leo hii ni lazima awe mwaminifu and then he categorizes he classifies the class of faithfulness mwaminifualafu anasisitiza kiwango cha huo uaminifu saying that faithfulness anasema kwamba huo mwaminifu ni lazima uwe wa ujasiri for you to survive in this world with so many assaults and challenges from the enemy kwako wewe kujimudu katika ulimwengu huu uliojaa mashambulizi mengi kabisa toka kwa adui without fear Fierce. bila uoga and Bible based. biblical na yenye kutiwa mizizi kwa bibilia ya kibibilia ukiangalia tu kipengee cha kwanza you understand why there is a fall in the church basi utaelewa kwa nini kuna mwanguko then you ask yourself maana utajiuliza is today's pastor faithful Jay, Meaning, having faith, full of faith. I've said this repeatedly. That sometimes the biggest problem is that we are in the business of dispensing faith, teaching faith, yet the pastor or the pulpit, sometimes appears as if. they don't have faith themselves ya kwamba shida kubwa ni hii ya kwamba tuko katika shughuli za kufundisha imani lakini utapata kwamba wale wako kwa mababahu wenyew wachungaji wanakosa hiyo imani How can you be a deliverer kuwa when you yourself you have not yet been delivered? Oh, God will help you. God, God will help you, don't mind. Mungu and yet, when you look at the practice of corruption in the church today, they essentially bespeak faithlessness, Kim sing- meaning. they believe god can provide kimsingi yanazungumza kutokuwa na imani yani hawawezi kuamini kwamba mungu anaweza kuwatwalia imani ni kuamini mungu Hallelujah. Hallelujah. and so this character here munguhauy this number one. na basi hii sifa ya kwanza is very very powerful and very important ni ya nguvu kabisa tena if the pastor had this tenmaanake iwapo mchungaji angekuwa na hii sifa then he can go out into the basi anaweza kwenda kulenje masokonipasipokuogopa kokote and bring forth na kuweza kutokeza the holy pronouncements of god matamshi matakatifu ya and, say and biblical mugundo manake anasema ya ujasiri na ya have, why have you said so nana no, wakiuliza kwa nini wamesema hivo It is written na unasema kwa maana and that is what jesus the the the messiah used during the 40 days the nights of fasting in the wilderness na hicho ndicho yesu masiha alitumia katika siku arobaine usiku na mchana za kufunga jangwani of uaminifu wa kiujasiri wa kibibilia ni ngao ngao ngao iliyo muhimu sana for The rightful pastoral for this hour. Because now you can go out when you have this quality and assail the devil. And stand with God regardless. And like I've said before, there is nothing I'm saying here that the Lord has not passed me through. hakuna kitu ninachosema hapa ambacho mungu hajanipitisha mwenyewe ndani because you know many times i think the pulpit fears loneliness upweke manake mara nyingi nafikiria madhabahu wanaogopa upweke Oh, I fear to go rebuke it because people run away from me naogopa kwenda kuikemea manake watu but saying that if if you you you will will have a biblical faithfulness and stand stand stand with the lord, stand with the the lord word even if you stand alone anasema kwamba lakini kama utakuwa na uaminifu wa kiujasiri wa kibibilia utasimama na bwana utasimama na neno hata kama utabaki peke yako. So, as a pastor of this hour na basi kama mchungaji wa saa hii do you see yourself having a biblical faithfulness je unajiona ukiwa na uaminifu wa kiujasiri wa number kibibilian ya pili the the the second quality that if the church had the lord would not have had this conversation with me sifa ya pili ambayo kama kanisa lingekuwa nayo bwana hangekuwa na mazungumzo haya pamoja nami he says long term tenwa anasema ya kwamba kazi ya muda mrefu let me describe this to you Wacha long term nikawaelezea kazi ya muda mrefu meaning kumaanisha is saying anasema that this this type of pastor when you have this quality ya kwamba na hii ya mchungaji ukiwa na sifa hii this type of pastor huyu mchungaji When he comes into the pastoral ministry, ya ya he's not coming in today and stepping out tomorrow. Haji leo alafu kesho he's following a tenure track. is a long term engagement in that ministry anafuata barabara ya muda mrefu yani anajiingiza katika utumishi wa muda mrefu katika huduma hiyo and that that essentially determines the level of foundation he lays for that ministry na hiyo basi kimsingi inajalisha kiwango cha msingi anaoweka kwa ajili ya huduma hiyo if you want to raise a 20 house iwapo unataka kujenga nyumba ya ghorofa ishirini You have to lay the foundation in accordance with that requirement, lazima, with that length, that height. Nilazima ukuweke misingi da biti mbao utashikilia hizo gorofa ndefu iyo. If you want to to to to to build a three-storied house, kama unataka kuwenganya mbaya gorofa tatu, that foundation will be different. Huam singi utakwato fau. From the twenty-storied house, kutokana nam singi wenyumba ya gorofa. Ishiku. Tall house. Nyumbam zima. Ndefu kabisa. Nyumban defu kabisa. Yes. So so now. This long term tenor determines the following. Ina, ina ya it will inbuild in the past what we call the high lagging ability. Kile tunaita wa very powerful. That's the way she has put it in Swahili. Very powerful. A High lagging ability means long endurance. Wa mdamrefi, yani ya and I always use the example of a small car. Na mfano wa if you put a small uh, uh, a big load on it, you'll hear the fan belt has cut, or the chassis is cut, or the carburetor has burst. I don't know. Something has happened. And yet a tractor, na tractor, it is able to put its plow under the earth in the earth jembe lake udongo. and look now even if, if it begins to move slowly and slowly hata kama yotraksa, pole pole pole pole. it will be steadfast imara. it will continue moving step by step kusonga hatua baada ya hatua. whether it meets a big stone a boulder of a rock under the soil it will pull it out that ability of the tractor to pull that load the soil all the way up to the end of the acre tractor. uvuruta hilojiwe mpaka mwisho wa hiyo shamba and start another route. na kuanza tena safari nyingine that is the ability, the the long term ability ability high to endure on the lord huo ndio ule uwezo wa kuvumilia kwa muda mrefu kumvumilia bwana kwa muda mrefu if you look at ministry today ukiangazia huduma leo hii owing to the challenges that present in ministry today hudumaleohiikufuatilia zile changamoto ambazo zimejitokeza katika huduma leo hii there is so much lord sometimes on ministry wakati mwingine kuna mzigo, mzigo ito sana kwa huduma and so you require this type of na basi unahitaji aina hii ya do ministry today ukafanya huduma leo hii that you may prepare a holy church unto the lord ya kwamba ukamwandalia bwana kanisa takatifu maanake misukumo ni mikali kabisa toka kwa ulimwengu ati ndio At At uweze kukata tamaa ukubaliane na dhambi alafu wandae tu kanisa hivi hivi ambalo limejichanganya na dhambi saying this quality is what will mold the pastor Build the pastor. Anasema, sifa ndio and build his foundations. Na misingi yake. That as he begins this ministry. Huduma hi, he is shooting the trajectory. The path for long range. Yake, iwe safari ya Meaning he is prepared for any encounter. Kwa mba, yuko tayari kwa lile. And when the challenges weighed down On him. Wakati, the of this dark world na wakati changamoto za ulimwengu huu wa giza zinamlemea anaweza And the of god na kuendelea kusukuma milipuko ya mungu pushing the the front line the profile making gains kusukuma hili gari akitengeneza faida for the gospel, kwa ajili ya nilipasivyo kujalisha changamoto until hadi afike ya nguvu kiasi gani ganiiihii ni ya nguvu kabisa this is hii sifa ni ya nguvu sana ni ya kujenga hii ndio inamtia mchungaji And I like the fact that this munyuna ninapenda swala kwamba hii sifa hifa inampatia mchungaji msingi wa hatua baada ya hatua kwa ajili ya words, mgao, kwa maneno mengine give them Testimony. inawapa ushuhudamaanake hata kama ni ngumu namna hata kama ulikuwa unavuta mchanga, put your plow on the mchagwakati umeweka jembe lako kwa udongo and you met a rock, na ukakutana na kubwa juwe kubwana ukaendelea tu and pull, pull it out na ukalivuta kwa nguvu na kulipindua at the end of mwishoni mwa hii safari you have a una ushuhuda In other words, kwa manenoi When the pastor will look back at how he built the ministry, you'll see the seasoning of God in his life, the molding of God. You'll see the fiber he's made of. utaona kutiwa munyu kwa mungu katika maisha yake kule kufinywangwa na mungu yaani ile umbo lake vile ametengenezwa so, unakusema katika mahali pale ja kwamba changamoto ilikuwa kuu sana there, na mahali pale tena ni mungu tu alinisaidia you know, na unajua wakati anajenga pole pole pole, pole. Step step. hatua kapoleoeooanajifundshaatua a hvo anafurahi mwishoni siku sikua looking back and seeing the that god has set in his kurejelea nyuma na kuona zile hatua ambazo mungu ameweka kwa huduma yake he built it step by step by vile alijenga hatua move on the other quality and ability sifa nyingine na uwezo mwingine that the pastor of this day he hs ambayo mchungaji wa siku hii alipaswa awe nayo a quality that when the pastor of today lacked miss sifa ambayo wakati mchungaji wa leo hii aliikosa Then on may 4, 2014, basi mei tarehe nne elfu mbili na kumi na nne ilibidi bwana anene pamoja nami katika maono haya that the hayaya kuhamasia nakujanatazama kanisa haliko tayari fall down and weep bitterly na kuanguka chini na kulia kwa uchungu so sifa ya tatu ambayo wa leo hii lazima awe nayo I mean na inamaanisha uokovu wa leo hii the of today needs to have the mchungaji wa leo hii anapaswa kuwa na yafuatayo unyenyekevu wa kujiamini He's mentioning two words there anataja maneno mawili pale a confident humility unyenyekevu wa kujiamini meaning kumaanisha you are confident kujiaminimaihawewe ni wa kujiamini but you are not brute lakini wewe si wa kujivuna you you are confident, you are confident unajiamini but not of pride lakini haujabebana na kiburi you are not proud wewe si mwenye kiburi you are confident unajiamini but there is a sweetness in you lakini kuna utamu ndani yako so saying, kwa hivyo anasema confident humility ya kwamba unyenyekevu wa very carefully at this number three, ukitazama makini kabisa hii ya exalting humility anatukuza but saying humility anatukuza saying should not be taanatukuza lakini anasema unyenyekevu usiwe ni udhaifu should not be trembling and lack siwe ni kutetema na kupungukiwa he is saying a humility that exudes confidence unyenyekevu ambao unaonyesha unyenyekevu wa ujasiri me just a little bit of confidence the kind of confidence confidence there wacha the kind lord is talking about that today's pastor nishughulikiaujasiri To show, to have aina ya ujasiri ambayo mungu anazungumzia ambayo mchungaji wa leo anapaswa kuwa nayo saying pastor in that confident humility anasema mchungaji wa leo hii katika huo unyenyekevu wa kiujasiri as he brings forth humility anapoonyesha ule unyenyekevu the confidence he exposes he expresses ujasiri anaodhihirisha he displays. Anao Must be clear confidence. ni lazima uwe ujasiri waziwazi talking wazi. talking about a confidence that that people see like this and say that man knows what waziwazinina nena kuhusu ujasiri ambao watu wanaona hivi wanasema huyo anajua anachosema that woman knows what she's talking anachosemayule mwanamke anajua anachozungumzia but then the other confidence confidence you need is compelling confidence. lakini pia ujasiri mwingine ambao unahitaji ni Not just the confidence to come out and say, Look, look, look, this person has a clear confidence, which means you can just see that this person is confident. But he's also talking about a compelling confidence, meaning that that confidence has to be convincing, automatically convincing, compelling. When people just see, You know what? I was compelled to follow him, I was compelled to believe him. lakini pia anazungumzia ujasiri wa kusababisha wa kulazimisha ya kwamba huo ujasiri unapoonekana utashawishi wengine watasema nilipomtazama nilishawishika ni mfuate anasema kwamba ujasiri ambao unakusukuma Move somebody. moved. unamsukuma mtu lazima anasonga na nikapeana When I said let's say you are uh, a youth in the mifannaliposema kwa mfano wewe ni mchungaji wa vijana to talk in the the main sanctuary on the sunday day na unapatiwa nafasi ya kusema kidogo katika madhabahu makubwa siku and ya jumapili straight there na unakwenda moja kwa moja pale and say, good morning church. na kusema asubuhi njema kanisa How many are being blessed here today ni wangapi wanabarikiwa hapa leo isnt it to worship in sini ya nguvu kabisa kuabudu kwa kuabudua katifu well, my name pastor so, so basi majina yangu ni mchungaji fulani wa fulani. I am the youth pastor in this fulanimimi ndiye mchungaji wa vijana kwa kanisa been so for the past one year na nimekuwa hivyo kwa mwaka moja uliopita is this morning na yangu ni machache tu asubuhi ya leo kuwatangazia tu vijana new ones that that today today i will meet you outside at that corner today. wale wageni mliokuja leo nitakutana nanyi pale nje kwa kona leo hii for the We've been before na kwa wale wengine ambao tumekuwa tukikutana weekend we have our bible study on saturday awaliwikendi hii tuna masomo yetu ya bibilia siku ya jumamosi ya lasiri kumbukeni say kila mara mimi husema the the revival is the youth ya kwamba kanisa la uvuvio ni kanisa la vijana In holiness, ya ya constitute the fire in the church. Moto ya May the Lord bless you. Bwana I'll see you on Sunday. Shalom. Shalom. So that's now a youth pastor admitted into the main sanctuary to greet people. Kwa hivyo huyo ni wa vijana, watu. But the manner in which he comes through, even the new parents with their youth, they see, wow that is a youth pastor lakini, it's a clear confidence compelling confidence he knows what he's doing lakini, i can submit my children to this pastor lakini hivi mbaba anajiwasilisha hata wazazi wapia waliona vijana wao wapia wanaona ule ujasiri wanasema huyu ni mchungaji wa vijana kabisa naweza kumwamini naweza kumpa hata wangu so i said kwa hiyo nikasemaya kwamba kipengeo cha tatu ni cha muhimu sana maanake unyenyekevu ambao anapweza, is what brings the in you ndio unaleta ule utu wa kikristo ndani yako but within that lakini katika hayo he's saying there is no weakness anasema hakuna unyonge it comes with confidence. inakuja na ujasiri and and that confidence has to be clear and na huo ujasiri ni lazima uwe waziwazi -wazi tena wa kuchochea Number four, yane. the fourth feature, Sifa yane. the fourth quality Sifa that the pastor in Angola, Abeo, wa Angola the pastor in New Zealand, wa New Zealand the pastor in Australia, wa Australia the pastor in Kenya, in the United Kenya, States, world Kenani, over, kote kote. ought to have. at this anapaswa ana kuwa nayo na kuionyesha katika saa hii ni uongozi bayana That's very powerful. hiyo ni ya nguvu kabisa if you rod ukiliangalia kanisa kama fimbo ya mungu the opinion kiongozi wamayani yule ambaye analielekeza taifa kuelekea mwelekeo huo ni uongozi outstanding leadership anasema uongozi bayana again he's using two words tena anatumia maneno mawili talking about outstanding ananena kuhusu bayana a speck of it out, pasipokuwa na kushuku outstanding leadership anasema uongozi wazi wazi kumaanisha when you classify wakati the different types of leadership uongozi aina mbalimbali mbali this one stands out. hii inajitokezauongozi bayanana mnajua kwamba uongozi bayana ni jambo ambalo lina utajiri mwingi sana it is what people to follow ndio kile kinasababisha watu wafuate and sometimes leadership you know na wakati mwingine unaona kwamba uongozi has to involve a lot of listening ni lazima ukahusishe kusikiza kwingi sana it is said inasemekana that a leader inasemekanaaakiongozi A leader Kiongozi has the voices of his people za watu wake in his ears. Katika yake. Meaning, Kumanisha. he listens to their hearts. When you can listen to their hearts, miozao, then you can do. basi unaweza kufanya kile wanataka you can do to their needs. ama utatekeleza kulingana na mahitaji yao widows, kama ni wajane, orphan, kama ni mayatima is church, kama ni kanisauunjilizi wa shirika there is you can hear from them. kuna kitu fulani ambacho kila mara utasikia toka kwao kama mchungaji that you can use as a ambacho unaweza kutumia kama chombo cha kuanzisha ujumbe wa utakatifu na kwa hivyo bwana anasema anasemaya kwamba uongozi bayana ambao sina muda wa kuzungumzia hizi sifa ambazo roho mtakatifu analetauongozi bayana ni uongozi ambao haufananishwi kumaanisha weka uongozi pamoja the one of the of ule wa mchungaji wa siku himu lazima ujitokeze juu zaidi ya mwingine wote na nena kuhusu mchungaji wa kweli wa sa hiianayeliandaa kanisa katika lakini kwangu mimi hilo ni jambo kuu sana maanake njio ya pekee ambayo unaweza kuwa na uongozi bayana katika saa hii wakati huu wa changamoto ni wakati roho mtakatifu anakusaida ni yee tu anaweza kuleta huo uongozi wa kipekenda I need to move on. The fifth quality that today's pastor must be able to have Sifa ya kuwa nayo. is responsibility. Ni One of the biggest problems we have today on the earth. mojawapo ya shida kubwa kabisa ambazo tunazo leo hii duniani na ndani ya kanisa ni ya kwamba watu hawataki kujukumika maanaake wanaona kwamba kujukumika kunakuja na kazi nyingi kabisa Lord, so blame also. kuna kuja pia And the Lord is saying, na lawama nyingi nyingina bwana anasema kwakwo wewe kuwa mchungaji wa saa hii hauwezi kamwe kuhepa majukumu. He's saying, it anasema basi sahau If you are not able to take kama hauwezi kuwajibika it. basi sahaubibilia pia inazungumzia kuwajibika He says, don't envy them. anasema usiwaonee wivu Of the law wale wanaohubiri their be injilimaanake hukumu yao itakuwa kali zaidi itakuwa kuu zaidi they are the the, the maanake ni wao wanafundisha sheria the ship are of the of sheriakondoo ni wakulaji wa sheria and so responsibility is very important for todays pastor na kwa hivyo wajibu ni jambo la muhimu kabisa kwa mchungaji wa leo hii a responsible pastor hiimchungaji anayeajibika Ya fursa. He is aware of the consequences of failing to take responsibility. Za kukosa kuchukua he is aware that the image of his congregation is virtually, essentially, his image. Kwamba, sura ya wa wake, kim sura yake mwenyewe. That if the sheep in the church have a lot of sexual sin and they are dressed in nudity like the world. ya kwamba iwapo kondoo wengi kanisani wako kwa dhambi za ngono na wamevaa uchi kama ulimwengu He knows anajua that is his image. ya kwamba kimsingi hiyo ndio sura yake yakemaanae chochote utawafundisha kondoo watachukua they kila wakati ni waaminifu so, na basi bwana anasema of this hour, ya kwamba huduma ya kiuchungaji ya sa hiiinaweka juu ya mchungaji jukumu zito sana you have the to teach them una majukumu ya kuwafundisha to live in this world. jinsi ya kuishi katika ulimwengu huu wa changamoto their own security. jinsi ya kulinda usalama wao wenyewe they they don't come say pastor pastor i was was hit by by this this past weekend am in the hospital come pray for me pastor was this, because they expect that you are being revealed too by god ndio wasikuje kusema kwamba mchungaji wikendi iliyopita nilipigwa na wakoranika hospitalini njoniombee manake wanatarajia kwamba umefunuliwa na mungu so as a shepherd you are responsible for their physical and spiritual safety kwa hivyo kama mchungaji unajukumika katika usalama wao wa kijinsia na pia wa kiroho you are responsible in teaching them how to dress unawajibika juu ya kuwafundisha vile ya kuvaa you are responsible in teaching them what to eat, how to eat eat how Juya wakule nini na wakule vipi. You are responsible in teaching them how to father their children, Una... how to be parents. Katika wale vipi, watoto, wa wazazi na you are responsible in teaching them what jobs to take, what jobs not to take. Katika kazi zipi na kazi zipi. You are responsible in teaching them how to make decisions that centralize. Christ the Messiah first even in their professions unajukumika kuwafundisha jinsi ya kufanya majukumu ma uamuzi ule ambao unamkweza kristo kwanza hata katika kazi zao responsibility in teaching them who should should be their friends not unawajibika katika kuwafundisha akina nani wawe marafiki zao na ni nani wasiwe marafiki zao to teach them what what tv programs to to watch and what not to watch and not una majukumu ya kuwafundisha watazame vipindi vipi vya televisheni na ni vipindi vipi wasitazame kwa televisheni have responsibility in them them them training them, and una majukumu ya kuwafinyanga kuwafundisha na kuwaami nobody can ever succeed in the pastoral ministry for this hour without Total hakuna mtu anaweza kufanikiwa katika majukumu ya kiuchungaji ya saa hii pasipo kukubali wajibu hiyo ni ya nguvu sana you know, each one of these points, wajua kila mojawapo ya sifa hizi hizikila mojawapo ya hizi ya sifa hizifkaribu zinajitokeza kivyao karibu unasikia kwamba hii ndio sasa msingi But I need to mention something here lakini inahitajika kutaja jambo mahali hapa responsibility also means the kuchukua majukumu pia inamaanisha yafuatayo it means inamaanisha no maanisha hakuna udhuru <laughs> no excuse. hakuna viji sababuna ndio maanake watu wengine wakati fulani wanaogopa wanaogopamaanake wanataka kutoa viji sababu lakini anasema ukiwajibika kikamilifu hauna udhuruhauna viji sababu vya kuelezea huu mwanguko na huu ugonjwa anasema you hauwezi kuwa na viji sababu kwa huduma ambayo haijafanikiwa you you take full responsibility unapojukumika kikamilifu it normally informs how you engage in that ministry kwa kawaida inaathiri vile unajiendeshwa katika hiyo huduma When you take full responsibility ukichukua majukumu kikamilifu find that always that always pastor is very very what they do. something goes wrong They have no excuses, and they will take full responsibility. But today's pastors want to get away with the excuses. They want to get away with the responsibility. They don't want to take responsibility. They always just say, hey, you know what, people these days are like that, you know. You know these days, you know people. The church is difficult to minister. Whatever they have, funny, funny excuses. You know, I was not in church for six months. I was in sabbatical. That's why that sexual sin happened. But this is your ministry. You ought to be responsible, no matter where you are. lakini unaona kwamba wachungaji wa siku hizi wanataka sana kuhepa hayo majukumu alafu wanataka watoe vieji sababu ya kwamba watu ni tofauti wanatoa vieji sababu tu paya vibaya, vibaya tu ya kwamba siku kanisani miezi sita naendo manayake dhambi za ngono zikatendeka hawataki kujukumika you you know know i was in vacation. i went for vacation. i was was in in vacation vacation vacation went for why the the church has reduced to half you know, all the time they have excuses ati unajua nilikuwa nimekwenda likizo na wakati nilirudi ndio sababu kanisa limepungua mpaka nusu ni yani, kila wakati ni udhuru lakini ukichukua majukumu kikamilifu then you will also understand that christ jesus when he came, he took full responsibility of us basi utaelewa kwamba yesu kristo alipokuja alichukua wajibu kikamilifu juu yetu meaning he became totally and fully accountable kumaanisha kwamba kumaanisha kwamba alifanyika kikamilifu wa kuhesabika kwa sababu yetu taking full responsibility means being able to account to give account account give accountabilities in your hands goes wrong you must account for it kujukumika kikamilifu inamaanisha kwamba uko tayari kutoa hesabu yaani kitu kikiharibika uko tayari kuelezea kwa nini and so responsibility becomes one of of major pillars that ought to to build today's pastor for them to prepare a holy bride of christ in this dark day kwa hivyo kujukumika inafanyika mojawapo ya nguzo muhimu kabisa ambazo mchungaji wa siku hii anapaswa kuwa nayo ili ya kwamba kuliandaa kanisa vikamilifu Listen, precious people. Watu we have to walk after Christ. Ni baada ya Christ Jesus took full responsibility of us. Christo so He ye- could account fully to the Father. And when you take full responsibility like He did, na kama vila fanya, that He did, vila then you know that you have to. place gravity on what you are doing basi unajua kwamba uh, ni lazima uweke uzito kwa kile unachofanya so this responsibility na basi hii hoja inayoitwa kujukumika the opposite of it kinyume chake has built irresponsible pastors. imejenga wachungaji wasiojali and i don't need to go down the line on that na hata sihitajiki kuichambua hiyo for you to to understand what has happened the the church out of lack of lack responsibility in the pulpit hiyokwako wewe kuelewa kile ambacho kimetendeka kanisani kwa sababu ya kutokuwajibika kwa madhabau lack of At the pulpit ukosefu wa kuchukua usukani na kutoa hesabu kwa madhabahu if you you you know that every year when you take vacation the church reduces to half why do you go for ikiwa unajua kwamba kila mwaka ukienda likizo kanisa linapunguka mpaka nusu basi kwa nini uende likizo the lord jesus never, never took vacation bwana yesu hakuwahi kwenda likizo let us move on precious people hebu tuendelee watu wa dhamani the sixth quality that today's pulpit must bear in order to prepare the church wholly. sifa ya sita ambayo kanisa la leo hii ama wachungaji wa leo hii wanapaswa kuwa nayo ili waliandaye kanisa takatifu is called unconditional love for god's people inaitwa upendo usiokuwa na vikwazo kwa ajili ya watu wa mungu why am i saying so kwa nini ninasema hivyo this is the true character of christ hii ndiyo tabia ya kweli ya kristo because christ loved us regardless risvmanake kristo alitupenda pasipo mipaka he gave us unconditional love alitupatia upendo usiokuwa na vikwazo you remember how much he was abused munakumbuka vile alitukanwa sana yet he came to deliver us lakini hata hivyo akakuja kutukomboa and in all that abuse na katika matusi hayo yote said, father forgive them akasema baba wasamehe For they they not what they do kwa maana hawajui the the church and, went and the church But ado alilipenda kanisa na akaenda akalikomboa kanisa today's pastors wachungaji wa leo hii unfortunately la kuhuzunisha do not express unconditional love to god's people hawaonyeshi upendo usiokuwa na vikwazo kwa watu wa mungu la kuhuzunisha they rank their love and wanapima upendo wao na uzito based on your status in society kulingana na nafasi yako kwa jamii wealth yako and sometimes based on if you are nice to him na wakati mwingine na wakati mwingine kulingana kama ye ni mzuri kwake and so na basi what you have ended up with kile ambacho tumeishia nacho is a pulpit that has departed from the likeness of christ ni madhabahu yaliyopotoka mbali kabisa kutokana na umbo la kristo mchungaji And na anasema that the true test of today a today ya kwamba jaribio la kweli la mchungaji leo hii for you ni kwako wewe ukaweza kutengwa to be ukatengwe ukatupiliwe mbali for them to you kwao kuweza kukusengenya Kukupiga. yet kukupigana ili hali wewe utaendelea tu kuwapenda kuwapendakwa sababu ya ufalme ufalmekwa sababu ya injili injilianasema hii ni hoja ya muhimu sana Because today kwa maana leo people don't have enough love watu hawana upendo wa kutosha they are looking for love from movies wanatafuta upendo kutoka kwa filamu from going to meet a club club membership clubs. kutokana na kuenda kwa ule ushirika wa kiwanachama wa kwa hivyo katika njia nyingi kabisa wanatafuta kukubalika hawana kile cha kukupatia And he's here, na anasema mahali hapa am hapaya kwamba wakati huyo mjana anakupigia simu saa nane za usiku saa tisa za usiku pastor, pastor we have not pasta hatujakula siku tatu and the children are na watoto wanalia And then you say, okay, let me send you M pesa now. Allah funda, mwachana kuto mire M pesa sahi. So tomorrow you buy something. ununue And again tomorrow 3 a.m. Allahfta na kesho sa tisa zausiku. Pasta. Pasta. The children are sick. Ni so you know this person has always problems, problems, problems, problems. Kama mtu wa mashida, mashida, mashida, mashida tu. Some pastors say, Tell them I'm not around. That widow I don't want to take her phone They say Uyo simu yake. And yet the Lord is saying Na I am the one sending her to you ni mimi ni kwako. That when you pray for those children I will heal them ya mbeha, She is the one That sets the standard The hallmark of your ministry That you love them regardless Unconditionally ni Unconditional love for God's people. This point here, this quality here, has made some pastors in the developing world only love a certain race. This is only a black church. This is only a white church. When the white sheep come, he loves them more because he's white. wakati kondoo wazungu wanakuja na wapenda zaidi maanake yeye ni mzungu the way to the black na vile ambavyo anahusiana na, na kondoo weusi ni tofauti hii hoja katika ulimwengu ambao unaendelea unaendeleayani kukosa sifa hii upendo usiokuwa na vikwazo kwa watu wa mungu kuikosa water has brought tribalism in the kuikosandio ile ambayo imeleta ukabila kanisani unapata tu mchungaji ambaye anapenda tu kabila lake tu. And he hates another tribe na anachukia kabila lingine And my question to is linginena swali langu kwako ni hili Is that the Church of je hilo ni kanisa la jesus have done kristoje yesu angefanya hilowa hivyo hii ni ya nguvu kabisa this is the in the in pastor huu ndio umbo wa kristo katika mchungaji we need to move on tunapaswa in this point lakini katika kumalizia hoja hii i think the of the weight of of weight this point love for gods people ninafikiria kwamba shina la uzito wa hoja hii ya upendo usiokuwa na vikwazo kwa watu wa mungu Is because ni kwa sababu can be dirty wakati mwingine huduma inaweza kuwachafu you go people unaenda kuwashauri watu As you put your hands into that marriage to try to try help them wakati unaweka mikono yako katika ndoa hiyo kujaribu tu kuwasaidia your hands are injured mikono yako inaumizwa As you try to help this young boy who is in drugs or whatever wakati unajaribu kumsaidia huyu kijana mdogo ambaye katika madawa slander you anaweza kwenda kwa baba yake ya As a means of running away from your counseling. kama namna ya yakutoroka Dad, me, I don't want to go to that pastor. Ati Baba, Mistera, ke kumendewi yomchogaji. I think he's a cult. Na fikiria eni wadini ya shetani. Because he's telling me to dress like this. to wear long as a lady Ma and and still young dad, and he's telling me me things things that those things are not for me now this is th i think that's a cult kwa maana ananiambia ti nivae namna hii kama dada na mimi unajua ni mchanga tu kuna vitu ananiambia nifanye hivi nafikiria hiyo ni dini ya shetani sometimes ministry can be heavy wakati mwingine huduma yaweza kuwa nzito that's why only this quality of unconditional unconditional love love that the the holy spirit brings into the pastor unconditional love for god's people can continue you under such circumstances na ndio maanake hii sifa tu ambayo roho mtakatifu analeta ndani ya mchungaji sifa ya upendo usiokuwa na vikwazo itakusukuma hata katika hali ngumu sometimes people can be different wakati mwingine watu wanaweza kuwa tofauti are telling them unawaambia that ya wamba tazama At your workplace, you cannot lie. Kazi ni Whether you are an accountant, you cannot lie in the books. Hata kama ni muhasibu, kudanganya kwa then they will go and slander you and say, Can you imagine that pastor was telling me to quit my job? Alafu, kusema, e, kazi yangu. And then always that message will come back to you. You might hear what he said when you were in actual sense trying to help him. Alafu, kila mara <laughs> huo ujumbe utakufikia kile alichosema ili hali wewe ulikuwa unajaribu tu kumsaidia you you must have unconditional love for god's people if you are to pastor a holy bride of christ at this hour ni lazima uwe na upendo usiokuwa na vikwazo kwa ajili ya watu wa mungu iwapo utamchunga biarusi mtakatifu katika saa hii heart Moyo, that can be injured today. Aba leo. And tomorrow it is still smiling and happy. Bado na unafuraha. It has healed. <laughs> it has also forgotten. Pia umesahau. <laughs> that is what Christ Jesus was, is, and continues to be eternally. The seventh quality that today's pastors have lacked. for the the the lord to speak with me on may 4th, that look the is not ready sifa ya saba ambayo wachungaji wa leo hii wamekosa kwa bwana kuninenea katika tarehe nne ya mei ya kwamba tazama kanisa haliko tayari kote kote it is called kotekote inaitwa uvumilivu todays ministry under these huduma ya leo hii chini ya hali hizi And consistent persistence. Inahitaji wa because persistence kwa sometimes has now, today, lacked in the pulpit. Siku umekosa kwa and that's why people give up on ministry today. Na watu kwa huduma siku no, me, I stopped ministry. Mimi huduma. And I went and looked for a job. Na nika kazi. You find people. opting to go find a job unapata watu wanafadhalisha waende kutafuta kazi abandoning ministry the church wanaacha huduma wanafunga kanisa because they lack this very important quality of the holy spirit called persistence yake wamekosa hii sifa nyeti kabisa ya roho mtakatifu itwayo persistence wanataka tu vitu no wanataka tu vitu rahisi rahisi kwa maana ulimwengu wa siku hizi wanataka tu chakula rahisi ujumbe rahisi yani hakuna kule kuendelea hakuna ule uvumilivu no mahali ambapo hakuna uvumilivu hauwezi kuingia vilindini na uvumilivu what determines church ndio kile ambacho kinadhamini ukuaji wa kanisa today you might have e people in the church leo unaweza kuwa na watu kumi kanisani and next sunday they might be only three people na jumapili ijao wanaweza kuwa watatu tu especially if you preach repentance and holiness as we do hasa kama utaubiri toba na utakatifu kama vile tunavyofanya people might might decide to punish you they might meet During the week in one of the houses of another and discuss how to punish you. <laughs> <laughs> and they will agree that me, I won't show up there. Let us not show up there <laughs> on Sunday and see how you will make it. watakubaialafu watakubaliana us that badly <laughs> <alafu> watakubaliana <laughs> ati tusiende jumapili mimi sitakuwa kule wacha tuone vile ambavyo itamwendea kama anatukemea hivyo they might agree agree to to meet in a house of one of one them and agree together on how to punish you wanaweza kukubaliana wakutane kwa nyumba ya mmoja wao na wakubaliane vile watakuadhibu na bwana anasema That should not be the end of life for you. Of course, it might break your heart to shreds B- to see that you are left with only three when you are trying to build. And the Lord is zahidia. saying na bwana this quality called persistence. Kwamba hii sifa na yoyito I am not teaching anything, I did not go through. sifundishi kitu ambacho sijapitia the lord passed me through this bwana alinipitisha katika haya yote i was trying to build a team in kenya here nilikuwa najaribu kujenga kundi hapa kenya. Arrived, i i i to go to need go another country ni... but I said I'd rather get a team going here so that the work continues as I move on nimefika tu napaswa kwenda katika nchi nyingine lakini nikasema ni afadhali nitengeneze kundi ili kazi iendelee ninapoendelea na mimi. but i went ahead they came. they came about you talk about 15 so na wakaja yapata watu kumi na said We're ready we feel ready for this na wakasema tunajisikia tuko tayari kabisa kwa hili. So we want to do it na kwa wao tunataka kuifanya and and then then i i said I have to you people then nikas... the vision and mission of this ministry na nikasema basi ni lazima nikawafundisheni juu ya misheni na maono ya hii That you hudum ili mkaibebe That you may know it's different. Then I began to scathingly rebuke sin. And I think they met elsewhere. And they agreed that they must punish me. <laughs> I was shocked. Because I thought they would love it. ya kwamba wange I truth. manake nilikuwa ninanena ukweli in ya kuwa kuna dhambi sin. ya kwamba dhambi za ngono ni nia ya kwamba kuvaa uchi ni dhambi dhambiya kwamba uongo n right kwa hivyo nilikuwa ninasema mambo ya kweli nikatarajia walete watu wengi zaidi ambao wananjaa yau lakini wakakutana kwa nyumba fulai The Lord man... normally will show them to me in dreams how they are meeting and I'm there in the spirit. I hear who is standing up and talking stronger. I see who is the ring leader. So they came out with the resolution. Kwa na huu that for what I said, how I preached it. ya kwamba kwa vile nilivyosema vile nilihubiri they must me. lazima waniadhibu they did na kwa kweli wakafanya hivyo so the next sunday kwa hivyo jumapili iliyofuata only three watu watatu tu wakaja wakajani ya kuvunja moyo sana manake ulifikiria unajenga but this that the the holy spirit puts at the pulpit Called persistence. Hii sifa roho kwa is the reason why now it is millions. I don't know whether we're 20 million in Kenya right now. We lost track of numbers and global also. that is the reason it's now like this rondio sababu sasa iko kubwa kabisa sijui kenya imefika mamilioni ishirini ama ngapi manake tulipoteza hesabu alafu kote kote duniani ni kubwa namna hii because when i saw that only three have shown up hiimanake nilipoona kwamba ni watatu tu wamekuja i this is an intimidation by the enemy nikagundua kwamba hii ni kufinyiliwa na shetani so i decided to rebuke sin now 5 times stronger Kwa hivyo kwamba sasa vikali kabisa nitekemea ya dambi maratano hata And say things like Nakusema kusema vitu kama hivi I don't feel I'm preaching until I see people getting up and going away walking away out of me Sijisikii kama ninahubiri I never feel that I'm preaching until I see people walking away Sijdewahi kujisikia kwamba ninahubiri mpaka nione watu wanasimama na wanaenda sawa And I said I need to go preach to the rocks to the the the seas and the trees na nikasema inanibidi nikaenda nikahubirie milima na mawe na mabahari and i went to menengai up there na nikaenda kwa kreta ya menengai kule juu and that picture is in the youtube na hiyo picha iko kwa youtube and i stood alone na nikasimama peke that in the whole earth, i am able to stand alone i can stand alone the entire kuonesha kwamba katika ulimwengu mzima ninaweza kusimama peke yangu kinyume na dunia yote as as long as I'm standing with the lord bora tu ninasimama na bwana and the truth na ukweli and meaning na I remain alone, hata kama nitabaki am not ready to change the message si yuko tayari kubadilisha ujumbe <laughs> That is the reason we have revival now of holiness. <laughs> <the church. laughs> this quality is very powerful. <laughs> the church, the pastors today lack this quality. That's why they end up compromising. Lack of resilience, lack of persistence. He see- f ni ya muhimu kabisa na wachungaji leo hii wamekosa hii sifa na ndio maanaake wanakata tamaa hawana uvumilivu That's why they don't see church uvumilivunandio maanaake hawaoni ukuaji kanisani kanisaniukuaji kanisani does not mean you have many haimaanishi kwamba una idadi nyingiambao wanakwenda jehanamu jehanamusivyo hata ukuaji wa kanisa is unaelezewa by real gains on the for the kingdom of god na faida halisia pale chini kwa ajili ya ufalme wa mungu kumaanisha wanapokuja you them from wanapokujaunawatoa the katika sufuria and bring them unto the the holiness of lord brhemna kuwaingiza katika utakatifu wa bwana lakini si kuwaingiza kwa unawapeleka katika ufalme wa mungu hiyo ndio faida halisia za ufalme wa mungu the number of souls that accept christ idadi Ida ya nafsi ambazo zinampokea kristo katika utakatifu na wanaamua kuenenda kwa utakatifu so if you want to experience church growth kwa hivyo iwapo unataka kuona ukuaji kanisani in this day and age, katika saa hii na kizazi hiki the holy spirit must upon you as a the quality of ni lazima roho mtakatifu akaweke juu yako kama mchungaji sifa ya uvumilivu uvumilivu is what will make you not the uvumilivundio kile kitakufanya usibadilishe ujumbe uvumilivu ndio kile kitakusababisha usiwahi kukata tamaa i need to move to move point number eight the the quality number eight, that today's pastor has lacked for god to speak to speak me on may 4th, the way he did ninahitajika kuendea sifa ya nane ambayo wachungaji wa leo hii wamekosa basi kumsababisha mungu kunena pamoja nami kama vile alivyonena tarehe nne ya mei inaitwa the desire for a lasting legacy tamanio la uridhi unaodumu anasema that a pastor ya kwamba kama mchungaji you ask yourself lazima ujiulize what legacy am i establishing in my ministry ni uridhi gani ama historia gani ninajenga katika huduma yangu that when people come later and look at ya kwamba wakati watu watakuja baadaye na kuangalia they will say watasema wow. Wow. This man of god huyu mtu wa mungu when he came, alipokuja alipokujaaliimarisha jambo mojauridhi wa uhaki kanisaniya nguvu namna gani in kujulikuridhi wa utakatifu kanisani the of the truth at the uridhi wa ukweli kwa madhababuwakati ule ambapo kila kitu kilikuwa kimeoza akaja na akasimama na kweli katika unono na kupitia katika mibuga pamoja na naaomakai katika gumba na meno alisimama na kweli What Are you living in church? When you pursue, when you have a desire to establish a lasting legacy. it will inform your practice now. because you will begin putting in place building blocks to establish that lasting legacy many pastors today don't have a desire to establish a legacy what they do... come in just like that as if they have come to loot and get away they what... just get out of it no? wachungaji wengi siku hizi hawana tamanio la kuacha uridhi hudumuo wanakuja tu hivi hivi kana kwamba wamekuja kupora alafu wanakwenda zao you you imagine if you are a pastor fikiria kama waye ni and across time you have some some people in in the church some women and men in your church women men your na kwa muda umewainua umewafundisha wanawake na wanaume fulani kanisani that after 10 years amba baada ya miaka kumi well, people look at you sons and daughters wakati watu watawatazama mabiti zako na wana wako wa kiroho they see each one of of them is a a preacher of righteousness. Wana... Righteousness, righteousness holiness what a beautiful legacy before before the the nations and before the lord wanaona kwamba kila mmoja wao ni mhubiri mkuu wa uhaki uhaki utakatifu na utakatifu yaani urithi mkuu kiasikipi mbele ya mataifa na mbele ya mungu but if you look across the earth most of of the spiritual sons and daughters of people have ended up oh, with a woman pregnant here stole what here what what so you can imagine what type of legacy ukiangalia wengi wa wana na mabinti wa wachungaji wengi siku hizi unapata wako kwa vitu kama alikutwa na mwanamke alipeana mimba huku aliiba kitu huku hiyo ni aina gani ya historia the the ninth quality that the holy spirit has to to place inside a pastor today to prepare a holy church sifa ya tisa ambayo ni lazima roho mtakatifu akaweke ndani mwa mchungaji leo hii ili kulitayarisha kanisa takatifu is to be outwardly ni kuwa na lengo la kiinje. a pastor that is outwardly focused. mchungaji ambaye ako na lengo la nje he does, it is Outreach, evangelism kumaanisha kwamba chochote anachofanya kinaelekezwa tu kwa most of the pastors today say unjilistiwachungaji oh, wengi siku hizi kanisa langu limenitosha i have enough, enough, I have enough sheep. they support me well nina kondoo wa kutosha huwa wananisaidia sina shida na kodi ya nyumba and food na chakula oh, my kondoo wangu A I don't struggle much these days. I, I don't pursue, I don't want to push myself too much. Because I've reached equilibrium. manake nimefika mahli pa kusawazishwana well inaniendea vizuri sana hii mambo ya kwenda kutafuta kutafuta watu watu this thing thing of going to to to look for somebody to preach to them they are changing they are not accepting i left that thing because now I've settled hii mambo ya kwenda kutafutawatu ti wengine hawataki kubadilika nimeachana na hiyo for as long as long there there is is any one soul out there that is not yet born again bora tu bado kuwepo kuna nafsi moja huko nje ambayo haijaokoka in other words for as long as the messiah has not yet come kwa maneno mengine ni kwamba bora tu kama Masiyah hajarudi the genuine and true pastor for this hour mchungaji wa kweli halisia wa sahii ni lazima awe na lengo la nje katika matendo yake vile anavyoishi maisha yake look at this now. tazama yaketazama haavile anavyoishi maisha yake must to the world. ni lazima ikauhubirie ulimwengu a kwamba tazama nilisimama na kweli look, when i kwamba tazama nalipohubiri imani niliishi kwa imani so this is a very powerful principle that the the holy spirit brings into the na basi hii ni kanuni ya muhimu kabisa ambayo roho mtakatifu anaileta kwa wachungaji because it forces the pastor in fact evangelism is your life to live what you are preaching kwa maana inaysababisha mchungaji aishi kile anachohubiri manaekumbuka uinjilisti ni maisha yako isipokuwa kwamba But this is powerful lakini hii ni saying kwa maana anasema evangelism is your lifestyle. uinjilisti ni maisha the the people of the world may your god ya kwamba watu wa ulimwengu wakamtamani mungu wako. on the way you are living your your life with your god worshiping him kulingana na vile unaishi maisha yako na mungu wako unamwabudu so when the holy spirit comes in na basi wakati roho mtakatifu anakuja he must make the pastor outwardly focused ni lazima akamfanye mchungaji awe wa kulenga nje a pastor that is outwardly mchungaji ambaye analenga kule nje will not be in sexual sin with the woman hatapatikana kwa dhambi za ngono na mwanamke because he is going to worry wow I carry the the the image of christ what will will world world see Manaki, what will the world say mwanamkemanake anaenda kuwa na wasiwasi wasi ya kwamba ninabeba umbo la kristo basi ulimwengu utasema vipi Point Today's pastor hoja ya kumi mchungaji wa leo hii ambaye anaweza kumwandaa biarusi mtakatifuni lazima kila mara adumishe hali nzuri kuelekea huduma huduma ambayo iko katika hali nzuri mchungaji I have no Sina nyumba, Since my husband died. Wangu afe, the roof is leaking. Pali na buja, And nobody comes to my place. Na mtu nikujia. Is that true? Ni kweli? Okay, listen to me, my daughter. Kwebo, binti yangu. This weekend I'm coming home. Weekend, I'm bringing some church elders who cut down trees. Ni... And we're going to repair your roof. Na wa fulani, miti na pala who knows? nani ajuae you just say that unaposema tu hivyo the lord will normally help you bwana kwa kawaida atakusaidia somebody in church will say kawaidaatakusaidiai no, sohi no, no, no, no. i have some iron sheets which i don't need kuna mtu kanisani atasema kwamba nina mabati ambayo sihitaji let us help this this widow widow wacha tusaidie huyu i i heard you talking about helping this widow cutting grass to grass to the house but I have iron sheets which huyiout e i want to, to this widow ya kwamba pastor nilisikia ukinena kuhusu kukarabati nyumba ya huyo mjane kukata nyasi na kuweka upya lakini nina mabati yanayoweza kumsaidia huyu mjani mahali ambapo kuna hiari kuna njia and the lord helps such a pastor na bwana humsaidia mtu wa namna hiyo because of of the disposition of his heart. kwa sababu ya mwelekeo wa moyo mwe wake so he is aware that his god is able. na kwa hivyo anajua kwamba mungu wake anaweza faithful to god. Ni, ni mwaminifu kwa mungu munguwak anahubiri iyo imani and is it. na and I've seen this in this here. na nimeona hiyo ikitendeka katika hii huduma way. katika njia kubwa in a way. katika njia kuu sawachungaji wengi katika huduma hudumahi hadithi yao ni hadithi ya imani Man of God. mtu wa mungu uh, i wanted to expand my church and i did not know where to take the noethei nilitaka kupanua kanisa langu na sikujua nipeleke kondoo wapi and i i was shocked because someone just stood up in the church I did not know this person na nilishtuka kwa maana kuna mtu alisimama tu kanisani na hata sikuwa an engineer sikujua kwamba alikuwa engineer. and he was a contractor na alikuwa pia contractor and he asked me what is the square you want I want i to piatrat aed m lord na akauliza kwamba unataka square meters ngapi nataka kumjengea and the next day What, lot of were in the na siku iliyofuata makatapila one of mataktmakatapila zikainhatuwezihtakukodesha mojawapo ya hizo katapila ni kubwa sana the god we serve today mungu tunayemtumikia leo hiiithis katika siku hii na kizazi in kizaatia elfu bili na kuminani, is the same god of israel ni mungu yule yule mkuu wa israeli that did mighty things then aliyetenda mambo makuu wakati huo still doing them today bado anayotenda leo so saying having a positive perspective is essentially the faith of your god The anasema ya kwamba kuwa na ule mtazamo wa kiuzuri kwa maneno mengine ni kudhihirisha ile imani ulionayo kwa mungu wako mbele ya washirika bwana na wabariki Shalom. Shalom.